Xuất xứViệt Nam
Quy cáchHộp 12 gói 1g
Thương hiệuDomesco
Chuyên mục

Dopagan 250mg Effervescent mang thương hiệu Domesco, được chỉ định điều trị các chứng đau: Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.

Tìm cửa hàng Mua theo đơn
Chat với dược sĩ Tư vấn thuốc & đặt hàng
Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Mời bạn Chat Zalo với dược sĩ hoặc đến nhà thuốc Thân Thiện để được tư vấn.
Sản phẩm đang được chú ý, có 0 người thêm vào giỏ hàng & 13 người đang xem

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • Cam kết hàng chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 30 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán
  • Hà Nội ship ngay sau 2 giờ

Thuốc Dopagan 250mg Effervescent là gì

Dopagan 250mg Effervescent là thuốc thuộc nhóm hạ sốt, được Cục Dược – Bộ Y Tế cấp phép lưu hành dưới dạng thuốc kê đơn, với thành phần chính là Paracetamol hàm lượng 250ml. Thuốc được sử dụng cho người bị sốt từ nhẹ đến vừa, bằng đường uống, dùng cho cả người lớn và trẻ em.

Công dụng – chỉ định của Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Dopagan 250mg Effervescent được chỉ định điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Điều trị các chứng đau: Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị tháp khớp. Paracetamol là thuốc thay thể salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chi định hoặc khống dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt. Điều trị sốt: Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt do mọi nguyên nhân nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Tuy vậy, liệu pháp hạ sót nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che láp tình trạng bệnh của người bệnh.

Sản phẩm đã được Cục Dược – Bộ Y tế cấp phép dưới dạng thuốc kê đơn, chỉ bán theo đơn của bác sỹ. Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Để xa tầm tay trẻ em.

Thành phần của Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Xem thêm

Thuốc Dopagan 250mg Effervescent bao gồm những thành phần chính như là:

Paracetamol 250 mg

Tá dược: Acid citric, Acesulfam K, Mannitol, Simethicon, Effer- soda, Povidon K30, Natri benzoat, Colloidal silicon dloxld A200, Bột mill cam. Ethanol 96 %, Nước tinh khiết.

Hướng dẫn sử dụng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Thuốc Dopagan 250mg Effervescent cần phải sử dụng theo chỉ định của bác sĩ, không được tự ý sử dụng. 

Dưới đây là liều lượng tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh.

Cách dùng: Sử dụng bằng đường uống.

Liều lượng: 

Người lớn: Liều thường dùng là 0,5 -1 g/lán, 4 – 6 giờ một lán; tối đa 4 g/ngày.

Giảm đau hoặc hạ sót đói với trẻ em:

TuổiLiều đơnKhoảng cách giữa các liềuLiều tối đa/ngày
4-6 tuổi1 gói/lần4-6 giờ/lần3-4 gói/ngày
6-8 tuổi1 gói/lần4-6 giờ/lần4 gói/ngày
8 -10 tuổi1 – 2 gói/lần4-6 giờ/lần6 gói/ngày
10 -12 tuổi2 gói/lần4-6 giờ/lần8 gói/ngày
12-16 tuổi2-3 gói/lần4-6 giờ/lần12 gói/ngày
16 -18 tuổi2-4 gói/lần4-6 giờ/lần16 gói/ngày

Cần làm gì khi một lần quên không dùng thuốc?

  • Khi bạn một lần quên không dùng thuốc, chỉ cần uống liều tiếp theo và tiếp tục dùng thuốc theo liệu pháp đã được khuyến cáo.
  • Không được gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

Chống chỉ định sử dụng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Dopagan 650mg, điều trị các chứng sốt và trị các chứng đau
Thuốc Dopagan 650mg là gì Dopagan 650mg là thuốc kê đơn, được Cục Dược -...
0

Để tránh gặp phải những phản ứng phụ không mong muốn thì những đối tượng sau đây không nên sử dụng:

  • Người bệnh quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Suy gan nặng.

Cảnh báo và thận trọng trong quá trình sử dụng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Trong quá trình sử dụng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent, quý vị cần thận trọng với những trường hợp sau:

Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị và khi dùng dưới sự hướng dân của thấy thuốc. Tuy nhiên, dùng quá liều paracetamol là nguyên nhân chính gây suy gan cấp. Dùng nhiều chế phẩm chứa paracetamol (acetaminophen) đồng thời có thể dẫn đến hậu quả có hại (như quá liều paracetamol).

Phản ứng da nghiêm trọng, có khả năng gây tử vong bao gồm hội chứng Stevens- Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc (TEN), hội chứng ngoại ban mụn mù toàn thân (AGEP: Acute generalized exanthematous), hội chứng Lyell tuy hiểm nhưng đã xảy ra với paracetamol, thường không phụ thuộc vào tác dụng của thuốc khác. Tuy các thuốc giảm đau và hạ sốt khác (như NSAID) có thể gây các phản ứng tương tự, mân cảm chéo với paracetamol không xảy ra.

Người bệnh cần phải ngừng dùng paracetamol và đi khám thầy thuốc ngay khi thấy phát ban hoặc các biểu hiện khác ở da hoặc các phản ứng mân cảm trong khi điều trị. Người bệnh có tiền sử có các phản ứng như vậy không nên dùng các ché phẩm chứa paracetamol.

Đôi khi có những phân úng da gồm ban dát sẩn ngứa và mề đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phân vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cáu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p-amlnophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cáu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

Phải thận trọng khi dùng paracetamol cho người bị suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mát nước.

Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu tù trước, vì chứng xanh tím có thể không biếu lộ rõ, mặc dù nóng độ cao ở múc nguy hiếm của methemoglobin trong máu.

Uống nhiều rượu có thề gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Sử dụng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent cho phụ nữ có thai và cho con bú

Thời kỳ mang thai: Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến ADR có thể có đối với phát triển thai. Do đó, chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần.

Thời kỳ cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng paracetamol không thấy có ADR ở trẻ n hỏ bú mẹ.

Ảnh hưởng của Thuốc Dopagan 250mg Effervescent lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không ảnh hưởng khi vận hành máy móc, lái tàu xe, làm việc trên cao và các trường hợp khác.

Tương tác, tương kỵ của Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Thuốc uống chóng đông máu: uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất Indandlon. Dữ liệu nghiên cứu còn mâu thuẫn nhau và còn nghi ngờ về tương tác này, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.

Paracetamol có khả nâng gây hạ thân nhiệt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đóng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thế làm tăng nguy cơ gây độc cho gan của paracetamol.

Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng men ở microsom gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đổng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này.

Hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid do nguy cơ làm tăng tính độc tính gan của paracetamol.

Probenecid có thế làm giảm đào thải paracetamol và làm tăng thời gian bán thải trong huyết tương của paracetamol.

Isoniazid và các thuốc chống lao làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan.

Tác dụng phụ của thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Trong quá trình sử dụng Dopagan 250mg Effervescent thì có thể sẽ gặp 1 số phản ứng phụ không mong muốn như sau:

Phản ứng da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng Lyell, hoại tử biểu bì nhiễm độc, mụn mù ban đô toàn thân cấp tuy hiếm xảy ra, nhưng có khả năng gây tử vong. Nếu thấy xuất hiện ban hoặc các biểu hiện khác về da, phải ngừng dùng thuốc và thăm khám thấy thuốc. Ban da và những phản ứng dị ứng khác thinh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Nếu thấy sót, bọng nước quanh các hóc tự nhiên, nên nghĩ đến hội chứng Stevens- Johnson, phải ngừng thuốc ngay. Quá liều paracetamol có thể dẫn đến tổn thương gan nặng và đôi khi hoại tử ống thận cấp. Người bệnh mẫn cảm với sallcylat hiếm khi mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính. Bảng tóm tắt các phản ứng không mong muốn:

Các cơ quanTần suất (*)Các phản ứng không mong muốn
Daít gặpBan.
Dạ dày-ruộtít gặpBuồn nôn, nôn.
Huyết họcít gặpLoạn tạo máu (giảm bạch cáu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cáu), thiếu máu.
Thậnít gặpBệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
KhácHiếm gặpPhản ứng quá mẫn.

Tần suất tác dụng không mong muốn được định nghĩa như sau: ít gặp (1/1000 < ADR < 1 /100), hiếm gặp (ADR <1/1000). Hướng dẫn cách xử trí ADR: Nếu xảy ra ADR nghiêm trọng, phải ngừng dùng paracetamol, về điều trị, xin đọc phán: “Quá liều và xử trí”

Quá liều và cách xử trí

Triệu chứng và biểu hiện khi sử dụng thuốc quá liều:

Biếu hiện: Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều độc duy nhất hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ, 7,5 – 10 g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liêu là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liêu và có thể gây tử vong.

Buồn nôn, nôn và đau bụng thường xảy ra trong vòng 2 – 3 giờ sau khi uống liễu độc của thuốc. Methemoglobin-máu, dẫn đến chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay là một dấu hiệu đặc trưng nhiêm độc cáp tính dán chất p-aminophenol; một lượng nhỏ sulfhemoglobin cũng có thể được sản sinh. Trẻ em có khuynh hướng tạo methemoglobin dễ hơn người lớn sau khi uống paracetamol.

Khi bị ngộ độc nặng, ban đáu có thể kích thích hệ thân kinh trung ương, kích động và mê sảng. Tiếp theo có thể là ức chế hệ thắn kinh trúng ương; sững sờ, hạ thân nhiệt; mệt lả; thở nhanh, nòng; mạch nhanh, yếu, không đều; huyết áp thấp; suy tuần hoàn. Trụy mạch do giảm oxy huyết tương đối và do tác dụng ức chế trung tâm, tác dụng này chỉ xảy ra với liều rất lớn. sốc có thế xảy ra nếu giãn mạch nhiều. Cơn co giật nghẹt thở gây tử vong có thể xảy ra. Thường hôn mê xảy ra trước khi chét đột ngột hoặc sau vài ngày hôn mê.

Dấu hiệu lâm sàng thương tổn gan trở nên rõ rệt trong vòng 2 đến 4 ngày sau khi uống liều độc. Aminotransferase huyết tương tăng (đôi khi tăng rát cao) và nồng độ bilirubin trong huyết tương cũng có thể tăng. Khi tổn thương gan lan rộng, thời gian prothrombin kéo dài. Có thể 10 % người bệnh bị ngộ độc khống được điểu trị đặc hiệu đã có thương tổn gan nghiêm trọng; trong số đó 10 % đến 20 % cuối cùng chết vì suy gan. Suy thận cấp cũng xây ra ở một sỗ người bênh. Sinh thiết gan phát hiện hoại tử trung tâm tiểu thùy trừ vùng quanh tĩnh mạch cửa. ở những trường hợp không tử vong, thương tổn gan phục hồi sau nhiều tuần hoặc nhiều tháng.

Cách xử trí quá liều

Điều trị:

Chẩn đoán sớm rất quan trọng trong điều trị quá liều paracetamol. Có những phương pháp xác định nhanh nóng độ thuốc trong huyết tương. Tuy vậy, không được trì hoãn điều trị trong khi chờ kết quà xét nghiệm nếu bệnh sử gại ý là quá liều nặng. Khi nhiêm độc nặng, phải điều trị hỗ trợ tích cực, cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất sulfhydryl, có lẽ tác động một phần do bổ sung dự trữ glutathlon gan. N-acetylcysteln có tác dụng khi uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Phải dùng thuốc giải độc ngay lập tức, càng sớm càng tốt nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống paracetamol. Điều trị với N-acetylcysteln có hiệu quả hơn khi cho thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol. Khi cho uống, hòa loãng dung dịch N-acetylcysteln với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5 % và phải uống trong vòng một giờ sau khi pha. Cho uống N-acetylcystein với liều đầu tiên là 140 mg/kg, sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg cách nhau 4 giờ một lần. Chấm dứt điều trị nếu xét nghiệm paracetamol trong huyết tương cho thấy nguy cơ độc hại gan thấp. Cũng có thể dùng N-acetylcystein theo đường tĩnh mạch: Liều ban đầu là 150 mg/kg, pha trong 200 ml glucose 5 %, tiêm tĩnh mạch trong 15 phút; sau đó truyền tĩnh mạch liều 50 mg/kg trong 500 ml glucose 5 % trong 4 giờ; tiếp theo là 100 mg/kg trong 1 lít dung dịch trong vòng 16 giờ tiếp theo. Nếu không có dung dịch glucose 5 % thì có thể dùng dung dịch natri clorid 0,9%.

ADR của N-acetylcystein gồm ban da (gồm cà mày đay, không yêu cáu phải ngừng thuốc), buồn nôn, nôn, tiêu chảy và phản ứng kiểu phản vệ.

Nếu không có N-acetylcystein, có thể dùng methionin. Néu đã dùng than hoạt trước khi dùng methionln thì phải hút than hoạt ra khỏi dạ dày trước. Ngoài ra có thể dùng than hoạt và/hoặc thuốc tẩy muối do chúng có khả năng làm giâm hấpthụ paracetamol.

Khi nào cần tham vấn bác sỹ

Cần tham vấn ý kiến bác sỹ khi:

  • Có bất kỳ phản ứng không mong muốn nào xảy ra.
  • Trẻ em dùng thuốc theo sự chỉ dẫn của bác sỹ.
  • Nếu bạn có thai hoặc đang cho con bú, tham vấn bác sỹ trước khi dùng thuốc.

Đặc tính dược lực học

Nhóm dược lý: Giảm đau; hạ sốt.

Mã ATC: N02B E01.

Paracetamol (acetaminophen hay N-acetyl-p-aminophenol) là chất chuyển hóa có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau – hạ sốt hữu hiệu. Paracetamol khống có hiệu quả điều trị viêm. Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sót, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đói gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Paracetamol, với liều điều trị, ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid – base, không gây kích ứng, loét hoặc chảy máu dạ dày như khi dùng salicylat. Tác dụng của paracetamol trên hoạt tính cyclooxygenase chưa được biết đáy đủ. Với liều 1 g/ngày, paracetamol là một thuốc ức chế cydooxygenase yếu. Tác dụng ức chế của paracetamol trên cydooxygenase-1 yếu.

Paracetamol thường được chọn làm thuốc giâm đau và hạ sốt, đặc biệt ở người cao tuổi và ở người có chống chỉ định dùng salicylat hoặc NSAID khác, như người bị hen, có tiền sử loét dạ dày tá tràng và trẻ em.

Paracetamol không có tác dụng trên sự kết tập tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.

Với liều điều trị, paracetamol chuyền hóa chủ yếu qua phản ứng liên hợp sulfat và glucuronid. Một lượng nhỏ thường chuyển thành một chất chuyển hóa độc, N-acetyl-p- benzoquinonlmln (NAPQI). NAPQI được khử độc bằng glutathlon và đào thải vào nước tiểu và/hoặc mật. Khi chát chuyển hóa không được liên hợp với glutathion sẽ gây độc cho các tễ bào gan và gây hoại tử tễ bào. Paracetamol thường an toàn khi dùng với liêu điểu trị, vì lượng NAPQI được tạo thành tương đối ít và glutathion tạo thành trong tế bào gan đủ Hên hợp với NAPQI. Khi quá liều hoặc đôi khi với liêu thường dùng ở một số người nhạy cảm (như suy dinh dưỡng hoặc tương tác thuốc, nghiện rượu, cơ địa di truyền), nóng độ NAPQI có thể tích lũy gây độc cho gan.

Đặc tính dược động học

Hấp thu: Paracetamol được hấp thu nhanh và háu như hoàn toàn qua đường tiêu hóa. Thức ăn giàu carbohydrat làm giảm tỷ lệ hấp thu của paracetamol. Nồng độ đinh trong huyết tương đạt trong vòng 30 – 60 phút sau khi uống với liều điều trị.

Phân bố: Paracetamol phân bó nhanh và đồng đều trong phấn lớn các mô của cơ thề. Khoáng 25 % paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.

Chuyển hóa: Paracetamol bị N-hydroxyl hóa bởi cytochrom P450 để tạo nên N-acetyl- benzoquinonimin (NAPQ), một chất trung gian có tính phân ứng cao. Chất chuyển hóa này bình thường phản ứng với các nhóm sulfhydryl trong glutathlon và bị khử hoạt tính. Tuy nhiên, nếu uống liều cao paracetamol, chất chuyền hóa này được tạo thành với lượng đủ để làm cạn kiệt glutathlon của gan; trong tình trạng đó, chất NAPQ không được liên hợp với glutathlon gây độc cho tế bào gan, dẫn đến viêm và có thể dẫn đến hoại tử gan.

Thải trừ: Thời gian bán thải của paracetamol là 1,25-3 giờ, có thể kéo dài với liều gây độc hoặc ở người bệnh có thương tổn gan. Sau liều điều trị, có thể tìm thấy 90 -100 % thuốc trong nước tiểu trong ngày thứ nhất, chủ yểu sau khi liên hợp trong gan với acid glucuronic (khoảng 60 %), acid sulfuric (khoảng 35 %) hoặc cystein (khoảng 3 %); cũng phát hiện thấy một lượng nhỏ những chất chuyển hóa hydroxyl – hóa và khửacetyl. Trẻ nhỏ ít khả năng glucuro liên hợp với thuốc hơn so với người lớn.

Các dấu hiệu lưu ý và khuyến cáo khi dùng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

  • Không nên dùng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent quá hạn (có ghi rõ trên nhãn) hay khi có sự nghi ngờ về chất lượng thuốc.
  • Thuốc này chỉ dùng theo đơn của Bác sĩ.
  • Nếu cần thêm thông tin, hãy hỏi ý kiến Bác sĩ hoặc dược sĩ.
  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
  • Để thuốc xa tầm tay trẻ em.

Mô tả Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

Thuốc Dopagan 250mg Effervescent được bào chế dưới dạng cốm sủi, đóng trong gói nhỏ. Bên ngoài là hộp giấy cứng màu xanh trắng, mặt trước được in tên sản phẩm ở chính giữa hộp màu xanh đỏ, phía dưới được in một em bé đứng cạnh cốc nước đang pha thuốc. 2 mặt bên có in thông tin về thành phần, nhà sản xuất, chỉ định, cách dùng,….

Lý do nên mua Thuốc Dopagan 250mg Effervescent tại nhà thuốc

  1. Cam kết sản chính hãng.
  2. Ngày sản xuất mới, hàng cam kết chất lượng.
  3. Hoàn tiền 100% nếu hàng kém chất lượng, hàng giả, hàng nhái.
  4. Giao hàng tận nơi, nhận hàng rồi mới thanh toán (COD).
  5. Được dược sỹ tư vấn miễn phí trong quá trình sử dụng để đạt hiệu quả tốt nhất.
  6. Đổi trả hàng trong 10 ngày nếu giao hàng không đúng như thông tin sản phẩm.
  7. Sản phẩm đều có giấy chứng nhận, hóa đơn đỏ.

Hướng dẫn bảo quản

Nên bảo quản ở những nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ từ dưới 30 độ C và để xa tầm tay của trẻ em.

Thời hạn sử dụng Thuốc Dopagan 250mg Effervescent

36 tháng kể từ ngày sản xuất. Ngày sản xuất và hạn sử dụng được in trên bao bì sản phẩm.

Để đảm bảo sức khỏe thì không nên sử dụng sản phẩm đã quá hạn.

Quy cách đóng gói sản phẩm

Hộp 12 gói x 1g, kèm toa hướng dẫn sử dụng.

Dạng bào chế: cốm sủi.

Thuốc Dopagan 250mg Effervescent mua ở đâu

Thuốc Dopagan 250mg Effervescent có thể được bán tại các nhà thuốc, bệnh viện trên toàn quốc. Hiện sản phẩm cũng đang được bán chính hãng tại hệ thống Nhà Thuốc Thân Thiện.

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Nhà thuốc THÂN THIỆN
  • Hotline: 0916893886
  • Website: nhathuocthanthien.com.vn
  • Địa chỉ CS1: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội.
  • Địa chỉ CS2: Thửa đất số 30, khu Đồng Riu, đường Vạn Xuân, thôn Cựu Quán, xã Đức Thượng, huyện Hoài Đức, Hà Nội

Thuốc Dopagan 250mg Effervescent giá bao nhiêu

Dopagan 250mg Effervescent có giá bán trên thị trường hiện nay là: 15.800đ/ hộp. Mức giá trên có thể bao gồm cả cước phí vận chuyển tới tận tay người tiêu dùng.

Tùy theo từng đơn vị phân phối mà giá bán có thể sẽ bị chênh lệch nhau, tuy nhiên mức chênh lệch cũng không đáng kể.

Giấy phép xác nhận từ Bộ Y Tế

Số đăng ký lưu hành: VD-28375-17

Đơn vị sản xuất và thương mại

CÔNG TY CỔ PHẨN XUẤT NHẬP KHẨU Y TẾ DOMESCO

Địa chỉ: Số 66, quốc lộ 30, Phường Mỹ Phú, Thành phố Cao Lãnh, Tỉnh Đồng Tháp.

Xuất xứ

Việt Nam.


Bài viết này có hữu ích với bạn không?

Có hữu ích Không hữu ích

Nếu có câu hỏi nào thêm, bạn có thể để lại thông tin để nhận tư vấn của chúng tôi.


2 đánh giá cho Dopagan 250mg Effervescent, trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa
5.00 Đánh giá trung bình
5 100% | 2 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Dopagan 250mg Effervescent, trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    1. Nguyễn Hoàng Phúc Liêm Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn

      Đóng gói sản phẩm chắc chắn và đẹp trước có sử dụng sản phẩm 2 lần khá hiệu quả mong lần này cũng thế nói chung là ưng 🥰

    2. Đỗ Quốc Tuấn Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn

      Đã nhận đc hàng, hộp chắc chắn, chưa sử dụng chưa biết tnao, hi vọng 1 tgian sau có hiệu quả giảm rụng tóc, nếu tốt sẽ ủng hộ thêm 👍👍👍

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Sản phẩm cùng thương hiệu

    Báo chí nói gì về chúng tôi

    Thân thiện cam kết
    Thân thiện cam kết
    Miễn phí vận chuyển
    Miễn phí vận chuyển
    Giao nhanh 2 giờ
    Giao nhanh 2 giờ
    Đổi trả 30 ngày
    Đổi trả 30 ngày
    Sản phẩm này chỉ được sử dụng khi có chỉ định của Bác sĩ. Thông tin mô tả tại đây chỉ có tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là Dược sĩ, Bác sĩ & nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm.

    Không hiển thị thông báo này lần sau.

    Mua theo đơn 0916 893 886 Messenger Chat Zalo

    (5h30 - 23h)