Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 1 chai x 60ml
Thương hiệu United
Mã vạch
Chuyên mục
Thành phần , ,

Siro Decolgen thuộc nhóm thuốc giảm đau hạ sốt, được chỉ định điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và trị các rối loạn của đường hô hấp trên.

Tìm cửa hàng Mua theo đơn
Chat với dược sĩ Tư vấn thuốc & đặt hàng
Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Mời bạn Chat Zalo với dược sĩ hoặc đến nhà thuốc Thân Thiện để được tư vấn.
Sản phẩm đang được chú ý, có 6 người thêm vào giỏ hàng & 17 người đang xem
Cam kết hàng chính hãng
Đổi trả hàng trong 30 ngày
Xem hàng tại nhà, thanh toán
Hà Nội ship ngay sau 2 giờ
Giấy Phép Nhà Thuốc
Giấy phép GPP (Xem)
Giấy phép kinh doanh (Xem)
Giấy phép kinh doanh dược (Xem)
Chứng chỉ hành nghề dược (Xem)
Giấy phép trang thiết bị Y tế (Xem)

Công dụng – chỉ định của Siro Decolgen

Siro Decolgen được chỉ định điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Thành phần của Siro Decolgen

Mỗi chai bao gồm thành phần hoạt chất chính như: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg

Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Liều lượng và cách dùng

Chỉ sử dụng theo chỉ định của bác sĩ. Dưới đây là liều tham khảo:

Dùng đường uống. Uống 3 hay 4 lần một ngày.

Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng. Hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

Trẻ từ 2 – 6 tuổi: sử dụng 5 -10mL (1 – 2 muỗng cà phê)/lần

Trẻ từ 7 – 12 tuổI: sử dụng 15mL (1 muỗng canh)/lần

Người lớn: 30mL (2 muỗng canh)/lần

Chống chỉ định

Không sử dụng đối với những người nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức. Người bị suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành. Người có cơn hen cấp.

Xử lý khi quên 1 liều

Efferalgan 150mg, giúp giảm đau, hạ sốt, giảm tình trạng cúm, đau răng, nhức mỏi
Công dụng – chỉ định Efferalgan 150mg Thuốc Efferalgan 150mg được chỉ định điều...
0

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng liều bù vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình của bác sĩ, chỉ định.

Xử lý khi quá liều

Trong trường hợp sử dụng quá liều, hãy ngưng dùng thuốc và hãy gọi ngay cho bác sĩ để được hỗ trợ. Không tự ý khắc phục sự cố khi sử dụng quá liều

Tác dụng phụ

Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.

Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.

Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.

Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

Thận trọng khi sử dụng thuốc

Qúa mẫn cảm với thành phần của thuốc.

Sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ. Không dùng quá liều chỉ định. Tổn thương gan có thể xảy ra nếu dùng quá liều chỉ định.

Lưu ý!

Những thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Không tự ý sử dụng thuốc Siro Decolgen

Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Thuốc có thể gây buồn ngủ, các bệnh nhân nên lưu ý khi lái xe hoặc hoạt động trong các lĩnh vực cần sự nhanh nhẹn.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Bảo quản

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C. Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách

Hộp 1 chai x 60ml

Địa chỉ bán Siro Decolgen

Siro Decolgen có thể có bán tại các nhà thuốc, bệnh viện!

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Nhà thuốc THÂN THIỆN
  • Hotline: 0916893886
  • Website: nhathuocthanthien.com.vn
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội

Siro Decolgen giá bao nhiêu

Siro Decolgen hiện đang bán với giá là: 0đ/ hộp.

Đơn vị sản xuất

CÔNG TY TNHH UNITED INTERNATIONAL PHARMA

Địa Chỉ : Lầu 23, Tòa nhà Flemington Tower, 182 Lê Đại Hành, Phường 15, Quận 11, Tp. Hồ Chí Minh.

Số đăng ký thuốc

Số: VD-22057-14

Xuất xứ

VIỆT NAM

1 đánh giá cho Siro Decolgen, trị cảm cúm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm xoang
5.00 Đánh giá trung bình
5 100% | 1 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Siro Decolgen, trị cảm cúm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm xoang
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    1. Vũ Đức Thiện Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn

      Đã nhận dduoc hàng chat lượng sản phẩm đúng như miêu tả kong shop nhá

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Thân thiện cam kết
    Thân thiện cam kết
    Miễn phí vận chuyển
    Miễn phí vận chuyển
    Giao nhanh 2 giờ
    Giao nhanh 2 giờ
    Đổi trả 30 ngày
    Đổi trả 30 ngày
    Sản phẩm này chỉ được sử dụng khi có chỉ định của Bác sĩ. Thông tin mô tả tại đây chỉ có tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là Dược sĩ, Bác sĩ & nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm.

    Không hiển thị thông báo này lần sau.

    Mua theo đơn 0916 893 886 Messenger Flash Sale

    (5h30 - 23h)