Xuất xứ Hàn Quốc
Quy cách Hộp 3 vỉ x 10 viên
Thương hiệu Janssen

Ultracet thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, có nguồn gốc xuất xứ từ Hàn Quốc do Janssen sản xuất, được chỉ định giúp điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng cần sử dụng phối hợp paracetamol và tramadol.

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 10 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Công dụng – chỉ định của Ultracet

Thuốc Ultracet được chỉ định điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng cần sử dụng phối hợp paracetamol và tramadol.

Thành phần Ultracet

Mỗi viên nén bao gồm thành phần chính như:

Hoạt chất: tramadol hydrochlorid 37.5mg và paracetamol 325mg.

Tá dược: Tinh bột ngô, nước tinh khiết, magnesi stearat, OPADRY màu vàng nhạt và sáp camauba, bột cellulose, tinh bột tiền gelatin hóa, tinh bột natri glycolat.

Liều lượng và cách dùng thuốc Ultracet

Xem thêm

Chỉ sử dụng theo chỉ định của bác sĩ. Dưới đây là liều tham khảo:

Người lớn và trẻ em trên 16 tuổi

Liều tối đa của ULTRACET: uống 1 đến 2 viên mỗi 4 đến 6 giờ khi cần giảm đau có thể lên đến tối đa 8 viên 1 ngày. ULTRACET có thể được uống mà không cần quan tâm đến thức ăn.

Trẻ em (trẻ em dưới 16 tuổi)

Hiệu quả và độ an toàn của ULTRACET ở trẻ em chưa được thiết lập.

Người già (người cao tuổi)

Thường không cần phải điều chỉnh liều ở bệnh nhân ≤ 75 tuổi không có biểu hiện lâm sàng của suy gan hay suy thận. Với bệnh nhân trên 75 tuổi, sự thải trừ có thể kéo dài. Vì thế, nếu cần thiết, có thể kéo dài khoảng cách liều tùy theo tình trạng của bệnh nhân.

Suy gan: Không dùng ULTRACET cho bệnh nhân suy gan nặng. Những trường hợp suy gan mức độ trung bình, cân nhắc cẩn thận kéo dài khoảng cách liều.

Suy thận: Khuyến cáo nên tăng khoảng cách liều ULTRACET cho bệnh nhân có độ thanh thải creatinin < 30 ml/phút sao cho không vượt quá 2 viên mỗi 12 giờ.

Chống chỉ định

Không dùng tramadol cho bệnh nhân suy gan nặng hoặc động kinh không được kiểm soát bằng điều trị.

Không dùng ULTRACET cho các bệnh nhân có tiền sử nhạy cảm với tramadol, paracetamol, hay bất cứ thành phần nào khác của thuốc hoặc với các thuốc opioid.

Chống chỉ định trong các trường hợp ngộ độc cấp tính do rượu, thuốc ngủ, các chất ma túy, các thuốc giảm đau trung ương, thuốc opioid hay các thuốc hướng thần.

Không dùng tramadol cho bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế monoamin oxidase hoặc ngừng sử dụng trong vòng hai tuần trước đó.

Xử lý khi quá liều

Frantamol 500mg, giúp hạ sốt và giảm đau từ mức nhẹ đến vừa
Công dụng – chỉ định của Frantamol 500 mg Frantamol 500 mg được chỉ định điều trị...
49,000

Những hậu quả nghiêm trọng của việc dùng tramadol quá liều có thể là suy hô hấp, ngủ lịm, hôn mê, co giật, ngừng tim và tử vong.

Dùng liều rất cao paracetamol có thể gây độc cho gan trên một số bệnh nhân.

Các triệu chứng sớm có thể xảy ra sau khi gan bị tổn thương do quá liều paracetamol gồm: buồn nôn, nôn, khó chịu, nhợt nhạt và toát mồ hôi, kích ứng đường tiêu hóa, chán ăn,

Khi thấy các biểu hiện trên ngưng dùng thuốc và hãy gọi ngay cho bác sĩ để được hỗ trợ hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất để được điều trị.

Không tự ý khắc phục sự cố khi sử dụng quá liều

Tác dụng phụ của thuốc Ultracet

Trong quá trình sử dụng thuốc còn gây ra các tác dụng phụ như:

Hệ hô hấp: Khó thở.

Hệ tiết niệu: Albumin niệu, rối loạn tiểu tiện, nước tiểu ít, bí tiểu.

Rối loạn thị lực: Tầm nhìn không bình thường.

Toàn thân: Suy nhược, mệt mỏi, nóng bừng

Hệ thần kinh trung ương và hệ thần kinh ngoại biên: Đau đầu, run

Hệ tiêu hóa: Đau bụng, táo bón, tiêu chảy, khó tiêu, đầy hơi, khô miệng, nôn

Rối loạn tâm thần: Chán ăn, lo lắng, lú lẫn, phấn chấn, mất ngủ, bồn chồn

Da và các phần phụ thuộc da: Ngứa, phát ban, tăng tiết mồ hôi.

Toàn bộ cơ thể: Đau ngực, rét run, ngất, hội chứng cai thuốc.

Rối loạn tim mạch: Tăng huyết áp, làm nặng thêm tăng huyết áp, hạ huyết áp.

Rối loạn về tai và tiền đình: ù tai.

Rối loạn nhịp tim: Loạn nhịp tim, đánh trống ngực, nhịp tim nhanh.

Hệ thống gan và mật: Các xét nghiệm về gan bất thường.

Rối loạn chuyển hóa và dinh dưỡng: Giảm cản.

Rối loạn tâm thần: Hay quên, mất ý thức bản thân, trầm cảm, lạm dụng thuốc, tâm trạng bất ổn, ảo giác, bất lực, ác mộng, có những ý tưởng dị thường.

Thận trọng khi sử dụng thuốc

Thận trọng với bệnh nhân suy hô hấp, bệnh gan, thận.

Thận trọng khi sử dụng cho các bệnh nhân nghiện rượu mạn tính vì có nguy cơ gây độc tính trên gan.

Thận trọng khi sử dụng cho các bệnh nhân nghiện thuốc phiện vì có thể gây tái nghiện.

Thận trọng khi sử dụng cho các bệnh nhân bị tăng áp lực nội sọ hay chấn thương đầu.

Lưu ý trong quá trình sử dụng thuốc Ultracet

Những thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Không tự ý sử dụng thuốc mà phải theo hướng dẫn của bác sĩ.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Hướng dẫn bảo quản

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C. Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách đóng gói sản phẩm

Hộp 3 vỉ x 10 viên. Thuốc được đóng gói dưới dạng vỉ, sau đó được đựng trong hộp giấy màu trắng, bên góc phải có 2 hình tam giác màu xanh dương đậm và nhạt.

Địa chỉ bán Ultracet

Thuốc Ultracet có thể có bán tại các nhà thuốc, bệnh viện!

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Đơn vị chia sẻ thông tin: Nhà Thuốc Thân Thiện
  • Hotline: 0916893886
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, Hà Nội.

Ultracet giá bao nhiêu

Thuốc Ultracet hiện đang bán với giá là: 252.000đ/ hộp. Giá trên có thể đã bao gồm cả cước phí vận chuyển tới tận tay người tiêu dùng.

Đơn vị sản xuất

Janssen Korea., Ltd – HÀN QUỐC

Số đăng ký thuốc

Số: VN-16803-13

Xuất xứ

HÀN QUỐC

Chia sẻ tới mọi người
Dược sĩ: Nguyễn Minh Dũng

Tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội, kinh nghiệm 3 năm đứng quầy tư vấn bán lẻ thuốc tây, thực phẩm bảo vệ sức khỏe, mỹ phẩm, bệnh học...

Review Ultracet, điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Ultracet, điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào