Xuất xứ Úc
Quy cách Hộp 5 vỉ x 4 viên
Thương hiệu GlaxoSmithKline

Viên sủi Panadol 500mg, thuộc nhóm thuốc giảm đau-hạ sốt, được chỉ định giúp hạ sốt và giúp giảm đau từ mức nhẹ đến vừa bao gồm như đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, vv….

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 10 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Công dụng – chỉ định

Thuốc Panadol viên sủi được chỉ định giúp giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa. Giúp hạ sốt.

Thành phần

Mỗi viên bao gồm thành phần chính như: Paracetamol 500mg

Tá dược: Citric acid – anhydrous, Sodium carbonate anhydrous, Sodium bicarbonate, Sorbitol, Aspartame, Dimethicone 200, Povidone, Sodium lauryl sulfate, Saccharin sodium, Imitation Lemon Flavour 610406E, Imitation candied sugar flavor 650122U, Permaseal Lemon Powder Flavour 84260-51, Drydex Nature Identical Lemon Flavour 16 – 8320.

Liều lượng và cách dùng

Xem thêm

Chỉ sử dụng theo chỉ định của bác sĩ. Dưới đây là liều tham khảo:

Thuốc được dùng theo đường uống. Có thể uống cùng hoặc cách xa bữa ăn.

  • Người lớn (kể cả người già) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1 – 2 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 8 viên chia 4 lần trong ngày.
  • Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: uống 1 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 4 viên/ngày.
  • Không nên sử dụng thuốc này cùng với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.

Chống chỉ định

  • Bệnh gan, thận nặng.
  • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenasse.
  • Mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Xử lý khi quên 1 liều

Đây là thuốc thường được sử dụng khi cần thiết. Nếu bác sĩ chỉ định bạn sử dụng acetaminophen thường xuyên nhưng bạn bỏ quên liều thì phải bổ sung ngay sau khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu gần tới thời điểm uống liều tiếp theo có thể bỏ qua và uống thuốc như bình thường mà không cần gấp đôi liều để bù.

Xử lý khi quá liều

Dùng quá liều paracetamol có thể gây suy gan.

Khi sử dụng quá liều, hãy ngưng dùng thuốc và hãy gọi ngay cho bác sĩ để được hỗ trợ.

Không tự ý khắc phục sự cố khi sử dụng quá liều

Tác dụng phụ

Ở liều điều trị, thuốc được dung nạp tốt. Các tác dụng phụ thường nhẹ, thoáng qua và rất hiếm khi xảy ra, bao gồm rối loạn tiêu hoá, ban da và các phản ứng dị ứng. Trong một số trường hợp, có thể gặp giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu. Tuy nhiên, so với aspirin hay các thuốc giảm đau không steroid khác, paracetamol có ưu điểm không gây kích ứng dạ dày, do đó thuốc được sử dụng trên lâm sàng một cách rộng rãi. Thông báo cho bác sỹ những tác dụng phụ gặp phải trong quá trình sử dụng thuốc.

Thận trọng khi sử dụng thuốc

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
  • Trường hợp đặc biệt (mang thai, cho con bú…)
  • Người bị phenylceton – niệu (tức thiếu hụt gen xác định tình trạng của phenylalanin hydroxylase) và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.

Lưu ý!

Những thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Bảo quản

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C. Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách

Hộp 5 vỉ x 4 viên.

Địa chỉ bán

Viên sủi Panadol có thể có bán tại các nhà thuốc, bệnh viện!

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Đơn vị chia sẻ thông tin: Nhà Thuốc Thân Thiện
  • Hotline: 0916893886
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, Hà Nội.

Giá bao nhiêu

Viên sủi Panadol hiện đang bán với giá là: 0đ/ hộp.

Đơn vị sản xuất

GlaxoSmithKline Australia Pty., Ltd. – ÚC

Số đăng ký thuốc

Số: VN-16488-13

Xuất xứ

ÚC

Chia sẻ tới mọi người
Review Viên sủi Panadol, giúp giảm đau từ mức nhẹ đến vừa và giúp hạ sốt
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Viên sủi Panadol, giúp giảm đau từ mức nhẹ đến vừa và giúp hạ sốt

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, chuyên viên y khoa... có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm. Thông tin mô tả tại đây chỉ mang tính chất trợ giúp người đọc hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.

Không hiển thị thông báo này lần sau.