Xuất xứ Việt nam
Quy cách Chai 60ml
Thương hiệu UIP
Chuyên mục
Thành phần , ,

Decolgen Siro có chứa hoạt chất Paracetamol, Phenylephrine Hydrochloride và Chlorpheniramine Maleate, được cấp phép bởi Cục quản lý Dược – Bộ Y Tế với công dụng giúp điều trị các triệu chứng cảm thông thường như viêm xoang, viêm mũi dị ứng, đau đầu, ho, rối loạn đường hô hấp trên

Tìm cửa hàng Mua theo đơn
Chat với dược sĩ Tư vấn thuốc & đặt hàng
Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Mời bạn Chat Zalo với dược sĩ hoặc đến nhà thuốc Thân Thiện để được tư vấn.
Sản phẩm đang được chú ý, có 6 người thêm vào giỏ hàng & 11 người đang xem
Cam kết hàng chính hãng
Đổi trả hàng trong 30 ngày
Xem hàng tại nhà, thanh toán
Hà Nội ship ngay sau 2 giờ
Giấy Phép Nhà Thuốc
Giấy phép GPP (Xem)
Giấy phép kinh doanh (Xem)
Giấy phép kinh doanh dược (Xem)
Chứng chỉ hành nghề dược (Xem)
Giấy phép trang thiết bị Y tế (Xem)

Thuốc Decolgen Siro là gì

Decolgen Siro là thuốc điều trị các triệu chứng cảm thông thường, thuộc nhóm giảm đau – hạ sốt, do Công ty TNHH United International Pharma WHO-GMP sản xuất. Thuốc được bào chế dưới dạng viên, dùng theo đường uống, thích hợp dùng cho trẻ em.

Công dụng – chỉ định của Thuốc Decolgen Siro

Thuốc Decolgen Siro được chỉ định điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Sản phẩm đã được Cục Dược – Bộ Y tế cấp phép dưới dạng thuốc không kê đơn. Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Để xa tầm tay trẻ em.

Thành phần của Thuốc Decolgen Siro

Trong mỗi 5ml Decolgen Siro có chứa thành phần chính như là:

Hoạt chất: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg

Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Decolgen Siro, điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng
Decolgen Siro, điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng

Hướng dẫn sử dụng Thuốc Decolgen Siro

Thuốc này cần phải sử dụng theo chỉ định của bác sĩ, không được tự ý sử dụng. 

Dưới đây là liều lượng tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh.

Cách sử dụng:

  • Thuốc Decolgen Siro dùng theo đường uống.
  • Sử dụng 3-4 lần một ngày.
  • Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Liều lượng:

  • 2 – 6 tuổi: 5 -10mL (1 – 2 muỗng cà phê)/lần
  • 7 – 12 tuổI: 15mL (1 muỗng canh)/lần
  • Người lớn: 30mL (2 muỗng canh)/lần

Cần làm gì khi một lần quên không dùng thuốc?

  • Khi bạn một lần quên không dùng thuốc, chỉ cần uống liều tiếp theo và tiếp tục dùng thuốc theo liệu pháp đã được khuyến cáo.
  • Không được gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

Chống chỉ định sử dụng Thuốc Decolgen Siro

Falgankid 250, hạ sốt cho trẻ em, giảm đau nhẹ và vừa ở trẻ em
Thuốc Falgankid 250 là gì Falgankid 250 là thuốc giảm đau - hạ sốt, có chứa...
0

Để tránh gặp phải những phản ứng phụ không mong muốn thì những đối tượng sau đây không nên sử dụng:

Nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức.

Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành.

Có cơn hen cấp

Cảnh báo và thận trọng trong quá trình sử dụng Thuốc Decolgen Siro

Trong quá trình sử dụng Thuốc Decolgen Siro, quý vị cần thận trọng với những trường hợp sau:

Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ. Không dùng quá liều chỉ định. Tổn thương gan có thể xảy ra nếu dùng quá liều chỉ định.

Paracetamol có liên quan với nguy cơ gây phản ứng da nghiêm trọng hiếm gặp.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Sử dụng Thuốc Decolgen Siro cho phụ nữ có thai và cho con bú

Việc sử dụng thuốc an toàn trong khi mang thai chưa được chứng minh. Thuốc có thể đi vào sữa mẹ do đó không nên sử dụng cho những phụ nữ đang cho con bú do trẻ nhũ nhi có thể quá nhạy cảm với tác động của thuốc.

Ảnh hưởng của Thuốc Decolgen Siro lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thuốc có thể gây buồn ngủ, các bệnh nhân nên lưu ý khi lái xe hoặc hoạt động trong các lĩnh vực cần sự nhanh nhẹn.

Tương tác, tương kỵ của Thuốc Decolgen Siro

Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng của các thuốc chống đông (như coumarin, dẫn chất indandion).

Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ độc tính trên gan của Paracetamol.

Dùng đồng thời chlorpheniramine với rượu hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của các thuốc này.

Tác dụng phụ của thuốc Decolgen Siro

Trong quá trình sử dụng Decolgen Siro thì có thể sẽ gặp 1 số phản ứng phụ không mong muốn như sau:

Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.

Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.

Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.

Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

Quá liều và cách xử trí

Ngộ độc Paracetamol có thể do dùng 1 liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn (ví dụ 7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong. Buồn nôn, nôn, đau bụng thường xảy ra trong vòng 2 – 3 giờ và các triệu chứng tổn thương gan rõ rệt trong vòng 2 – 4 ngày sau khi uống liều độc của thuốc. Điểu trị gồm có súc rửa dạ dày; acetylcystein là thuốc giải độc hiệu quả nhất nếu được bắt dầu trong vòng 10 – 12 giờ sau khi uống quá liều, tuy nhiên vẫn có hiệu quả nếu được điều trị trong vòng 24 giờ.

Dùng quá liều phenylephrin làm tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, ngoại tâm thu, bồn chồn. Nhịp tim chậm thường xảy ra sớm. Khi xảy ra quá liều, biện pháp gây nôn và/hoặc súc rửa dạ dày nên được thực hiện càng sớm càng tốt. Trong trường hợp tăng huyết áp đáng kể có thể dùng thuốc chẹn α-adrenergic như phentolamine.

Khi nào cần tham vấn bác sỹ

Cần tham vấn ý kiến bác sỹ khi:

  • Có bất kỳ phản ứng không mong muốn nào xảy ra.
  • Trẻ em dùng thuốc theo sự chỉ dẫn của bác sỹ.
  • Nếu bạn có thai hoặc đang cho con bú, tham vấn bác sỹ trước khi dùng thuốc.

Dược lý

PHENYLEPHRINE – tác động trực tiếp trên các thụ thể α-adrenergic trên niêm mạc đường hô hấp đưa đến tác động co mạch làm co niêm mạc mũi đang bị trương phồng, giảm phù nề, sung huyết mô, sung huyết mũi và làm tăng thông khí qua mũi, đặc biệt ở các vùng mà thuốc xịt, thuốc nhỏ giọt hoặc các dạng thuốc tác dụng tại chỗ không thể vào đến dược.

PARACETAMOL – thuốc giảm đau, hạ sốt không gây nghiện. Thuốc làm tăng ngưỡng chịu đau, kiểm soát chứng nhức đầu, đau cơ, đau khớp, và các triệu chứng thường đi kèm với cảm.

CHLORPHENIRAMINE MALEATE – thuốc kháng histamin để ngăn chặn các biểu hiện dị ứng của đường hô hấp trên như sổ mũi, chảy nước sau mũi, hắt hơi, chảy nước mắt. Là chất kháng histamin hiệu quả, chlorpheniramine maleate tác động hiệp lực với phenylephrine cho tác động giảm sung huyết hữu hiệu và kéo dài hơn.

Các dấu hiệu lưu ý và khuyến cáo khi dùng Thuốc Decolgen Siro

  • Không nên dùng Thuốc Decolgen Siro quá hạn (có ghi rõ trên nhãn) hay khi có sự nghi ngờ về chất lượng thuốc.
  • Thuốc này chỉ dùng theo đơn của Bác sĩ.
  • Nếu cần thêm thông tin, hãy hỏi ý kiến Bác sĩ hoặc dược sĩ.
  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
  • Để thuốc xa tầm tay trẻ em.

Mô tả Thuốc Decolgen Siro

Thuốc Decolgen Siro được bào chế dưới dạng dung siro màu vàng, đựng trong lọ thủy tinh màu nâu, dán nhãn giấy màu vàng, bao bên ngoài là hộp giấy carton. Mặt trước hộp màu vàng, có các đường kẻ đan nhau màu trắng mờ, có in hình 2 đứa bé mặc áo đỏ và vàng. Có 1 vòng tròn màu trắng bên cạnh, vẽ hình miếng cam, ở phía dưới có 1 khung nền màu đỏ. 2 mặt bên có in thông tin về thành phần, nhà sản xuất, chỉ định, cách dùng,….

Lý do nên mua Thuốc Decolgen Siro tại nhà thuốc

  1. Cam kết sản chính hãng.
  2. Ngày sản xuất mới, hàng cam kết chất lượng.
  3. Hoàn tiền 100% nếu hàng kém chất lượng, hàng giả, hàng nhái.
  4. Giao hàng tận nơi, nhận hàng rồi mới thanh toán (COD).
  5. Được dược sỹ tư vấn miễn phí trong quá trình sử dụng để đạt hiệu quả tốt nhất.
  6. Đổi trả hàng trong 10 ngày nếu giao hàng không đúng như thông tin sản phẩm.
  7. Sản phẩm đều có giấy chứng nhận, hóa đơn đỏ.

Hướng dẫn bảo quản

Nên bảo quản ở những nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ từ dưới 30 độ C và để xa tầm tay của trẻ em.

Thời hạn sử dụng Thuốc Decolgen Siro

24 tháng kể từ ngày sản xuất. Ngày sản xuất và hạn sử dụng được in trên bao bì sản phẩm.

Để đảm bảo sức khỏe thì không nên sử dụng sản phẩm đã quá hạn.

Quy cách đóng gói sản phẩm

Hộp 1 chai x 60ml, kèm toa hướng dẫn sử dụng.

Khối lượng tịnh: 100g.

Dạng bào chế: Siro.

Thuốc Decolgen Siro mua ở đâu

Thuốc Decolgen Siro có thể được bán tại các nhà thuốc, bệnh viện trên toàn quốc. Hiện sản phẩm cũng đang được bán chính hãng tại hệ thống Nhà Thuốc Thân Thiện.

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Nhà thuốc THÂN THIỆN
  • Hotline: 0916893886
  • Website: nhathuocthanthien.com.vn
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Thuốc Decolgen Siro giá bao nhiêu

Thuốc Decolgen Siro có giá bán trên thị trường hiện nay là: 0.000đ/ hộp 1 chai 60ml. Mức giá trên có thể bao gồm cả cước phí vận chuyển tới tận tay người tiêu dùng.

Tùy theo từng đơn vị phân phối mà giá bán có thể sẽ bị chênh lệch nhau, tuy nhiên mức chênh lệch cũng không đáng kể.

Giấy phép xác nhận từ Bộ Y Tế

Số đăng ký lưu hành: VN-22057-14

Đơn vị sản xuất và thương mại

Công ty TNHH United International Pharma Who-GMP, GLP, GSP.

Địa chỉ: Số 16 VSIP II, Đường số 7, Khu Công nghiệp Việt Nam – Singapore II, Phường Hòa Phú, Thành Phố Thủ Dầu Một, Tình Bình Dương, Việt Nam.

Xuất xứ

Việt Nam.

2 đánh giá cho Decolgen Siro, điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng
5.00 Đánh giá trung bình
5 100% | 2 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Decolgen Siro, điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    1. Hoàng Kim Đạt Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn

      Check ra mã vạch. Kết quả thì chừ biết thế nào phải đợi 1 time dài. Cảm ơn sh

    2. Thái Chí Cường Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn

      Tpcn thì cũng phải cần tgian dài mới biết được, shop giao hàng nhanh mình ở xa 2 ngày đã nhận đc còn đc tặng khẩu trang

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Thân thiện cam kết
    Thân thiện cam kết
    Miễn phí vận chuyển
    Miễn phí vận chuyển
    Giao nhanh 2 giờ
    Giao nhanh 2 giờ
    Đổi trả 30 ngày
    Đổi trả 30 ngày
    Sản phẩm này chỉ được sử dụng khi có chỉ định của Bác sĩ. Thông tin mô tả tại đây chỉ có tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là Dược sĩ, Bác sĩ & nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm.

    Không hiển thị thông báo này lần sau.

    Mua theo đơn 0916 893 886 Messenger Flash Sale

    (5h30 - 23h)