Xuất xứ Malaysia
Quy cách Hộp 10 vỉ x 12 viên
Thương hiệu Sterling Drug

Panadol xanh chứa paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt, điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, vv….

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 10 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Công dụng – chỉ định

Panadol xanh được chỉ định giúp hạ sốt, giảm đau. Điều trị bệnh đau đầu, đau nửa đầu, đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương.

Thành phần

Mỗi viên nén dài bao phim có chứa hoạt chất chính là Paracetamol 500mg

Tá dược: Pregelatinised Starch, Maize Starch, Povidone, Potassium Sorbate, Talc, Stearic Acid, Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC),Triacetin.

Liều lượng và cách dùng

Xem thêm

Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:

  • Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1 – 2 viên/lần), sau mỗi 4 – 6 giờ nếu cần.
  • Chỉ dùng đường uống. Liều tối đa hàng ngày: 4000mg (8 viên).
  • Không dùng quá liều chỉ định.
  • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
  • Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.

Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi:

  • Dùng 250 – 500mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
  • Liều tối đa hàng ngày: 60mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 – 15mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ.
  • Không dùng quá liều chỉ định.
  • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
  • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ.
  • Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
  • Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sĩ: 3 ngày.

Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.

Chống chỉ định

Chống chỉ định paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Xử lý khi quên 1 liều

Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Xử lý khi quá liều

Dùng quá liều paracetamol có thể gây suy gan.

Điều trị: Áp dụng các biện pháp kiểm soát y tế ngay khi xảy ra quá liều thậm chí khi các triệu chứng của hiện tượng quá liều không xuất hiện. Có thể cần sử dụng N-acetylcysteine hoặc methionine.

Tác dụng phụ

  • Có thể gây suy gan (do hủy hoại tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.
  • Paracetamol hiếm khi gây tác dụng phụ nhưng đôi khi có gây dị ứng, nôn, buồn nôn, ban da, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.

Thận trọng khi sử dụng thuốc

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens – Jolinson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan.
  • Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc này.
  • Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sĩ.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Lưu ý!

Những thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Không tự ý sử dụng thuốc.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Bảo quản

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C.

Quy cách

Hộp 10 vỉ x 12 viên.

Địa chỉ bán

Sản phẩm Panadol xanh có thể có bán tại các nhà thuốc, bệnh viện!

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Đơn vị chia sẻ thông tin: Nhà Thuốc Thân Thiện
  • Hotline: 0916893886
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, Hà Nội.

Giá bao nhiêu

Giá của sản phẩm Panadol xanh là: 0đ/ hộp. Giá trên có thể đã có cước phí vận chuyển.

Đơn vị sản xuất

Sterling Drug (M) Sdn. Bhd – MA LAI XI A

Số đăng ký thuốc

Số: VN-12465-11

Xuất xứ

Malaysia

Chia sẻ tới mọi người

Review Panadol xanh, giúp giảm đau, hạ sốt

5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Panadol xanh, giúp giảm đau, hạ sốt

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, chuyên viên y khoa... có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm. Thông tin mô tả tại đây chỉ mang tính chất trợ giúp người đọc hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.

Không hiển thị thông báo này lần sau.