Yêu thích Para-OPC 150mg, chỉ định dùng để hạ sốt, giảm đau cho trẻ

Sản phẩm hot Vegtin Xuyên Tâm Liên hỗ trợ giảm ho, rát họng
61 đã xem

Giá tham khảo 23,00026,000

Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 150mg
Thương hiệu Dược Phẩm OPC

Para-OPC 150mg được chỉ định dùng để hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật.

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 10 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Công dụng – chỉ định của Para-OPC 150mg

Para-OPC 150mg được chỉ định dùng để hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật.

Liều lượng và cách dùng Para-OPC 150mg

Dạng bào chế này dùng cho trẻ em cân nặng từ 8 – 30kg (khoảng 6 tháng – 11 tuổi).

Liều Paracetamol hàng ngày tính theo cân nặng của trẻ, tuổi của trẻ chỉ để tham khảo hướng dẫn.

Nếu không biết cân nặng của trẻ, cần phải cân trẻ để tính liều lượng thích hợp nhất.

Liều dùng Paracetamol hàng ngày được khuyến cáo là khoảng 60mg/ kg/ ngày, chia làm 4 – 6 lần dùng (khoảng 15mg/ kg trong 6 giờ hoặc 10mg/ kg trong 4 giờ).

Liều thường dùng là:

Trẻ cân nặng từ 8 – 12kg (khoảng 6 – 24 tháng tuổi): mỗi lần dùng 1 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không quá 4 gói trong một ngày.

Trẻ cân nặng từ 13 – 15kg (khoảng 2 – 5 tuổi): mỗi lần dùng 1 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 4 giờ, không quá 6 gói trong một ngày.

Trẻ cân nặng từ 16 – 24kg (khoảng 4 – 9 tuổi): mỗi lần dùng 2 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không quá 8 gói trong một ngày.

Trẻ cân nặng từ 25 – 30kg (khoảng 8 – 11 tuổi): mỗi lần dùng 2 gói 150mg, nếu cần nhắc lại sau 4 giờ, không quá 12 gói trong một ngày.

Cách dùng:

Đổ gói thuốc vào cốc, sau đó thêm một ít đồ uống như: nước, sữa, nước hoa quả. Uống ngay sau khi thuốc đã tan hoàn hoàn.

Chống chỉ định Para-OPC 150mg

Xem thêm

Không dùng cho người có bệnh gan nặng, người mắc bệnh thiếu máu hoặc có bệnh tim.

Người bệnh dị ứng với paracetamol.

Người bị thiếu hụt G6PD.

Thành phần của Para-OPC 150mg

Sản phẩm có chứa các thành phần vừa đủ 1 viên như:

Paracetamol 150 mg

Tá dược vừa đủ 1 gói (Acid citric khan, natri hydrocarbonat, natri benzoat, povidon, aspartam, đường trắng)

Xử lý khi quên 1 liều

Franlucat 10mg, dự phòng và điều trị hen phế quản mạn tính
Công dụng – chỉ định của Franlucat 10 mg Franlucat 10 mg được chỉ định...
205,000

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng bù liều vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình của bác sĩ, chỉ định.

Xử lý khi quá liều

Ngưng dùng thuốc và hãy gọi ngay cho bác sĩ để được hỗ trợ hoặc gọi cho trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Không tự ý khắc phục sự cố khi sử dụng quá liều.

Dược động học

Hấp thu: Paracetamol được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hoá. Thức ăn có thể làm viên nén giải phóng kéo dài paracetamol chậm được hấp thu một phần và thức ăn giàu carbon hydrat làm giảm tỷ lệ hấp thu của paracetamol. Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 đến 60 phút sau khi uống với liều điều trị.
Phân bố: Paracetamol được phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô của cơ thể. Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.
Chuyển hoá: Paracetamol chuyển hoá ở cytocrom P450 ở gan tạo N – acetyl benzoquinonimin là chất trung gian , chất này tiếp tục liên hợp với nhóm sulfydryl của glutathion để tạo ra chất không có hoạt tính.
Thải trừ: Thuốc thải trừ qua nước tiểu chủ yếu dạng đã chuyển hoá, độ thanh thải là 19,3 l/h. Thời gian bán thải khoảng 2,5 giờ.
Khi dùng paracetamol liều cao (>10 g/ngày), sẽ tạo ra nhiều N – acetyl benzoquinonomin làm cạn kiệt glutathion gan, khi đó N – acetyl benzoquinonimin sẽ phản ứng với nhóm sulfydrid của protein gan gây tổn thương gan, hoại tử gan, có thể gây chết người nếu không cấp cứu kịp thời.

Tác dụng phụ Para-OPC 150mg

Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.

Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng khi sử dụng thuốc

Nếu triệu chứng đau dai dẳng quá 5 ngày, hoặc còn sốt quá 3 ngày, hoặc thuốc chưa đủ hiệu quả, hoặc thấy xuất hiện các triệu chứng khác. Khi có các biểu hiện trên không tiếp tục điều trị mà phải hỏi ý kiến Bác sĩ của bạn. Trong trường hợp bị bệnh gan nặng hay bệnh thận nặng phải hỏi ý kiến Bác sĩ trước khi dùng Paracetamol. Trường hợp ăn kiêng muối hay ăn nhạt (giảm muối) cần nhớ trong mỗi gói có chứa 55mg Natri để tính vào khẩu phần ăn hàng ngày. Thận trọng với bệnh nhân bị phenylceton – niệu, người bệnh có thiếu máu từ trước. Phải báo cho Bác sĩ biết khi dùng quá liều hoặc nhỡ cho liều uống quá cao. Không dùng phối hợp với các thuốc khác có chứa paracetamol để tránh vượt quá liều dùng hàng ngày được chỉ định (xem phần liều dùng).

Lưu ý sử dụng Para-OPC 150mg

Những thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Không tự ý sử dụng thuốc.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Bảo quản sản phẩm

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C. Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách đóng gói

Thuốc có dạng cốm, 12 gói x 150mg.

Địa chỉ bán Para-OPC 150mg

Thuốc Para-OPC 150mg có thể có bán tại các nhà thuốc, bệnh viện! Hiện sản phẩm cũng đang được bán chính hãng tại Nhà Thuốc Thân Thiện, quý vị có thể mua offline tại nhà thuốc.

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Nhà thuốc THÂN THIỆN
  • Hotline: 0916893886
  • Website: nhathuocthanthien.com.vn
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội

Para-OPC 150mg giá bao nhiêu

Thuốc Para-OPC 150mg hiện đang bán với giá là: 26.000đ/ hộp. Giá bán trên chưa bao gồm cước phí vận chuyển. Liên hệ với dược sĩ nhà thuốc để được tư vấn tốt hơn.

Đơn vị sản xuất

Công ty cổ phần dược phẩm OPC

Địa chỉ: 1017 Hồng Bàng – quận 6 – TP. Hồ Chí Minh

Số đăng ký thuốc

VD-26951-17

Xuất xứ

Việt Nam

Chia sẻ tới mọi người
Dược sĩ: Nguyễn Minh Dũng

Tốt nghiệp Đại học chính quy, phụ trách chuyên môn nội dung, thuốc, thực phẩm bảo vệ sức khỏe, mỹ phẩm, bệnh học tại Hệ Thống Nhà...

Review Para-OPC 150mg, chỉ định dùng để hạ sốt, giảm đau cho trẻ
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Para-OPC 150mg, chỉ định dùng để hạ sốt, giảm đau cho trẻ

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Sản phẩm cùng thương hiệu