Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 10 vỉ x 10 viên
Thương hiệu Glomed
Chuyên mục
Thành phần ,

Glotadol Extra được cấp phép bởi Cục quản lý Dược – Bộ Y tế với công dụng giúp làm giảm tình trạng đau đầu, đau dây thần kinh, đau răng, đau bụng kinh, đau cơ xương, hạ sốt,….

Tìm cửa hàng Mua theo đơn
Chat với dược sĩ Tư vấn thuốc & đặt hàng
Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Mời bạn Chat Zalo với dược sĩ hoặc đến nhà thuốc Thân Thiện để được tư vấn.
Sản phẩm đang được chú ý, có 3 người thêm vào giỏ hàng & 16 người đang xem

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • Cam kết hàng chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 30 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán
  • Hà Nội ship ngay sau 2 giờ

Thuốc Glotadol Extra là gì

Glotadol Extra là thuốc dùng để giảm các cơn đau nặng, thuộc nhóm Giảm đau – Hạ sốt, với thành phần dược chất chính là Paracetamol hàm lượng 500 mg và Cafein hàm lượng 65 mg. Thuốc được bào chế dưới dạng viên, dùng theo đường uống, sử dụng được cho người từ 12 tuổi trở lên.

Công dụng – chỉ định của Glotadol Extra

Glotadol Extra được chỉ định làm giảm các cơn đau nặng như: viêm xoang, đau cơ xương, đau đầu, đau nửa đầu, đau nhức do cảm lạnh và cảm cúm, đau họng, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau do nhổ răng và đau sau khi tiêm vaccin, đau dây thần kinh, đau do viêm khớp. Bên cạnh đó, thuốc còn dùng để hạ sốt nhanh chóng và hiệu quả.

Lưu ý: Sản phẩm đã được Cục Dược – Bộ Y tế cấp phép dưới dạng thuốc kê đơn, chỉ bán theo đơn của bác sỹ. Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Để xa tầm tay trẻ em.

Thành phần của Thuốc Glotadol Extra

Trong mỗi 1 viên nén dài Glotadol Extra bao phim có chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 500 mg, Cafein 65 mg

Tá dược: Tinh bột ngô, povidon, natri starch glycolat, natri lauryl sulfat, magnesi stearat, silic dioxyd, hypromellose, macrogol, propylen glycol, talc, titan dioxyd.

Hướng dẫn sử dụng Thuốc Glotadol Extra

Thuốc này cần phải sử dụng theo chỉ định của bác sĩ, không được tự ý sử dụng. 

Dưới đây là liều lượng tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh.

Cách sử dụng:

  • Thuốc Glotadol Extra được dùng trực tiếp theo đường uống với 1 lượng nước vừa đủ.
  • Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.

Liều lượng:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ, không dùng quá 8 viên trong vòng 24 giờ.

Cần làm gì khi một lần quên không dùng thuốc?

  • Khi bạn một lần quên không dùng thuốc, chỉ cần uống liều tiếp theo và tiếp tục dùng thuốc theo liệu pháp đã được khuyến cáo.
  • Không được gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

Chống chỉ định sử dụng Thuốc Glotadol Extra

Feldene Dispersible 20mg giảm đau trong viêm khớp dạng thấp
Thuốc Feldene Dispersible 20mg là gì Feldene Dispersible 20mg là thuốc chống viêm không steroid, có...
200.000

Để tránh gặp phải những phản ứng phụ không mong muốn thì những đối tượng sau đây không nên sử dụng:

Người bị viêm gan tiến triển, người bị suy gan nặng.

Người bệnh nhiều lần thiếu máu.

Quá mẫn với các thành phần của thuốc.

Người thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Cảnh báo và thận trọng trong quá trình sử dụng Thuốc Glotadol Extra

Trong quá trình sử dụng Thuốc Glotadol Extra, quý vị cần thận trọng với những trường hợp sau:

Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.

Không dùng chung với bất kỳ thuốc khác có chứa paracetamol, cafein.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng trong trường hợp: suy thận nặng, suy gan, tiền sử thiếu máu.

Sử dụng Thuốc Glotadol Extra cho phụ nữ có thai và cho con bú

Chưa xác định được tính an toàn của thuốc dùng trong thời gian cho con bú hoặc khi có thai liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với thai nhi. Do vậy, chỉ nên dùng thuốc này cho phụ nữ có thai hoặc cho con bú khi thật cần thiết.

Ảnh hưởng của Thuốc Glotadol Extra lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Không có nghiên cứu nào thực hiện trên tác dụng ảnh hưởng đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc.

Tương tác, tương kỵ của Thuốc Glotadol Extra

Paracetamol

  • Uống rượu trong thời gian dùng thuốc làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.
  • Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat, carbamazepin, các thuốc gây cảm ứng men gan hoặc isoniazid.
  • Thuốc này có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu nhưcoumarin hay dẫn xuất indandion.

Cafein

  • Cafein làm kéo dài tác dụng đối kháng của rượu lên thần kinh trung ương.
  • Mexitetin làm giảm thải trừcaíein.
  • Nửa đời thải trừ của cafein tăng và độ thanh thải giảm khi dùng đồng thời với terbinafin, thuốc ngừa thai dạng uống, ciprofloxacin, enoxacinvà acidpipemidic.
  • Nửa đời thải trừ của cafein giảm và độ thanh thải tăng khi dùng đồng thời với phenytoin.
  • Cimetidin làm giảm độ thanh thải và kéo dài nửa đời thải trừ của cafein.
  • Độ thanh thải của theophylin giảm tương ứng với nửa đời thải trừ tăng bởi cafein.

Tác dụng phụ của thuốc Glotadol Extra

Trong quá trình sử dụng Glotadol Extra thì có thể sẽ gặp 1 số phản ứng phụ không mong muốn như sau:

Hiếm khi xảy ra các phản ứng dị ứng như phát ban, nổi ban đỏ hay mày đay.

Các phản ứng phụ khác gồm rối loạn tiêu hóa, đau đầu, khô miệng, táo bón, hồi hộp, co thắt phế quản, phù mạch, mệt mỏi, buồn ngủ, mất ngủ và kích động.

Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: suy thận nặng, suy gan, tiền sử thiếu máu, đang có thai hoặc cho con bú.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Quá liều và cách xử trí

Do paracetamol

Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10 g trở lên (150mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12 – 48 giờ.

Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N- acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều.

Do cafein

Triệu chứng: Quá liều cấp cafein, thông thường khi dùng quá 300 mg, phụ thuộc vào trọng lượng cơ thể và mức độ dung nạp cafein, có thể gây ra trạng thái kích thích quá mức lên hệ thần kinh trung ương còn gọi là ngộ độc cafein. Các triệu chứng quá liều cafein ở người lớn có thể gồm khó thở, lú lẫn, co giật, tiêu chảy, chóng mặt, sốt, ảo giác, khát nhiều, loạn nhịp tim, co rút cơ, tim đập nhanh, rối loạn giấc ngủ, đi tiểu nhiều hơn, nôn.

Xử trí: Ngộ độc cafein nặng thường được điều trị hỗ trợ. Bệnh nhân có thể được cho dùng than hoạt, trợ hô hấp, tẩy xổ, điều chỉnh nhịp tim, rửa dạ dày.

Khi nào cần tham vấn bác sỹ

Cần tham vấn ý kiến bác sỹ khi:

  • Có bất kỳ phản ứng không mong muốn nào xảy ra.
  • Trẻ em dùng thuốc theo sự chỉ dẫn của bác sỹ.
  • Nếu bạn có thai hoặc đang cho con bú, tham vấn bác sỹ trước khi dùng thuốc.

Đặc tính dược lực học

Không có thông tin.

Đặc tính dược động học

Không có thông tin.

Các dấu hiệu lưu ý và khuyến cáo khi dùng Thuốc Glotadol Extra

  • Không nên dùng Thuốc Glotadol Extra quá hạn (có ghi rõ trên nhãn) hay khi có sự nghi ngờ về chất lượng thuốc.
  • Thuốc này chỉ dùng theo đơn của Bác sĩ.
  • Nếu cần thêm thông tin, hãy hỏi ý kiến Bác sĩ hoặc dược sĩ.
  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
  • Để thuốc xa tầm tay trẻ em.

Mô tả Thuốc Glotadol Extra

Thuốc Glotadol Extra là phối hợp của paracetamol và cafein, được bào chế dưới dạng viên bao phim dùng đế uống. Đây là viên bao phim dài, màu trắng, một mặt trơn, mặt kia có chữ EXTRA.

Paracetamol, N-(4-Hydroxyphenyl)acetamid, là thuốc hạ sốt, giảm đau non-opiat, non-salicylat. Paracetamol có công thức phân tử là C8H9NO2 và phân tử lượng 151,2.

Cafein 1,3,7-trimethyl-3,7-dihydro-1 H-purin-2,6-dion, là thuốc kích thích thần kinh trung ương, có công thức phân tử là C8H10N4O2 và phân tử lượng 194,2.

Mỗi viên bao phim chứa 500 mg paracetamol và 65 mg cafein.

Thuốc Glotadol Extra được đựng trong 1 vỉ alu hợp vệ sinh, bao bên ngoài là hộp giấy carton màu đỏ + trắng. Mặt trước của hộp ở bên trái có màu đỏ, ở bên phải màu trắng và có vẽ mô phỏng đầu người màu xanh da trời, bao bên ngoài là vòng tròn màu hồng. Ở giữa của hộp có in tên thuốc màu đỏ đậm và màu xanh da trời.

Lý do nên mua Thuốc Glotadol Extra tại nhà thuốc

  1. Cam kết sản chính hãng.
  2. Ngày sản xuất mới, hàng cam kết chất lượng.
  3. Hoàn tiền 100% nếu hàng kém chất lượng, hàng giả, hàng nhái.
  4. Giao hàng tận nơi, nhận hàng rồi mới thanh toán (COD).
  5. Được dược sỹ tư vấn miễn phí trong quá trình sử dụng để đạt hiệu quả tốt nhất.
  6. Đổi trả hàng trong 10 ngày nếu giao hàng không đúng như thông tin sản phẩm.
  7. Sản phẩm đều có giấy chứng nhận, hóa đơn đỏ.

Hướng dẫn bảo quản

Nên bảo quản ở những nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ từ dưới 30 độ C và để xa tầm tay của trẻ em.

Thời hạn sử dụng Thuốc Glotadol Extra

36 tháng kể từ ngày sản xuất. Ngày sản xuất và hạn sử dụng được in trên bao bì sản phẩm.

Để đảm bảo sức khỏe thì không nên sử dụng sản phẩm đã quá hạn.

Quy cách đóng gói sản phẩm

Hộp 10 vỉ x 10 viên, kèm toa hướng dẫn sử dụng.

Khối lượng tịnh: 150g.

Dạng bào chế: Viên nén bao phim.

Thuốc Glotadol Extra mua ở đâu

Thuốc Glotadol Extra có thể được bán tại các nhà thuốc, bệnh viện trên toàn quốc. Hiện sản phẩm cũng đang được bán chính hãng tại hệ thống Nhà Thuốc Thân Thiện.

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Nhà thuốc THÂN THIỆN
  • Hotline: 0916893886
  • Website: nhathuocthanthien.com.vn
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Thuốc Glotadol Extra giá bao nhiêu

Thuốc Glotadol Extra có giá bán trên thị trường hiện nay là: 0.000đ/ hộp 100 viên. Mức giá trên có thể bao gồm cả cước phí vận chuyển tới tận tay người tiêu dùng.

Tùy theo từng đơn vị phân phối mà giá bán có thể sẽ bị chênh lệch nhau, tuy nhiên mức chênh lệch cũng không đáng kể.

Giấy phép xác nhận từ Bộ Y Tế

Số đăng ký lưu hành: VD-20717-14

Đơn vị sản xuất và thương mại

Sản xuất bởi: Công ty TNHH Dược phẩm Glomed

Địa chỉ: Số 35 Đại Lộ Tự Do, KCN Việt Nam – Singapore, phường An Phú, Thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương.

Chủ sở hữu Glomed: Abbott Investments Luxembourg S.À.R.L

Xuất xứ

Việt Nam.

Đánh giá Glotadol Extra giảm các cơn đau như viêm xoang, đau đầu, đau nửa đầu
Chưa có
đánh giá nào
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Glotadol Extra giảm các cơn đau như viêm xoang, đau đầu, đau nửa đầu
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    Chưa có đánh giá nào.

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Thân thiện cam kết
    Thân thiện cam kết
    Miễn phí vận chuyển
    Miễn phí vận chuyển
    Giao nhanh 2 giờ
    Giao nhanh 2 giờ
    Đổi trả 30 ngày
    Đổi trả 30 ngày
    Sản phẩm này chỉ được sử dụng khi có chỉ định của Bác sĩ. Thông tin mô tả tại đây chỉ có tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là Dược sĩ, Bác sĩ & nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm.

    Không hiển thị thông báo này lần sau.

    Mua theo đơn 0916 893 886 Messenger Chat Zalo

    (5h30 - 23h)