Yêu thích Para – OPC 325mg, chỉ định trong các trường hợp: nhức đầu, đau răng

Sản phẩm hot Vegtin Xuyên Tâm Liên hỗ trợ giảm ho, rát họng
20 đã xem

Giá tham khảo 0

Xuất xứ Việt nam
Quy cách Hộp 26 gói x 1.6g
Thương hiệu Dược Phẩm OPC

Thuốc Para – OPC 325mg là thuốc bột sủi bọt, được chỉ định trong giảm đau nhẹ đến vừa, hạ sốt và trong các trường hợp: nhức đầu, nhức răng, đau nhức cơ bắp, đau do viêm khớp, đau sau tiêm ngừa

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 10 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Chỉ định Para – OPC 325mg

Para – OPC 325mg là thuốc được chỉ định trong các trường hợp: nhức đầu, đau răng, đau nhức cơ bắp, đau do viêm khớp, đau sau tiêm ngừa, hạ sốt. Giảm đau nhẹ đến vừa, hạ sốt.

Cách dùng Para – OPC 325mg

Liều lượng: Chỉ sử dụng theo chỉ định của bác sĩ. Dưới đây là liều tham khảo:

  • Trẻ từ 8-10 tuổi: uống 1 gói/lần.
  • Trẻ từ 10-12 tuổi: uống 1,5 gói/lần.
  • Trẻ 12-16 tuổi: uống 1,5-2 gói/lần
  • Trẻ 16-18 tuổi: uống 2-3 gói/lần.
  • Người lớn: uống 2-3 gói/lần.

Các liều có thể nhắc lại sau 4-6 giờ nếu cần, tối đa 4 liều/24 giờ.

Suy thận: Ở trẻ em, Clcr < 10 ml/phút, cho cách nhau 8 giờ/lần. Ở người lớn, Clcr 10-50 ml/phút, cho cách nhau 6 giờ/lần.

Suy gan: Tránh dùng kéo dài. Dùng thận trọng, dùng liều thấp.

Cách dùng: Đổ gói thuốc vào cốc, sau đó cho thêm nước và khuấy đều trước khi uống.

Nếu triệu chứng xảy ra dai dẳng quá 5 ngày, hoặc còn sốt quá 3 ngày, hoặc thuốc chưa đủ hiệu quả, hoặc thấy xuất hiện những triệu chứng khác. Khi có các biểu hiện này không tiếp tục điều trị mà hỏi ý kiến Bác sĩ của bạn.

Không dùng paracetamol để tự điều trị sốt cao (trên 39,5 độ C), hoặc sốt tái phát, sốt kéo dài trên 3 ngày, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, bởi vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được chẩn đoán nhanh chóng bởi thấy thuốc.

Chống chỉ định Para – OPC 325mg

Xem thêm

Không dùng cho bệnh nhân quá mẫn cảm với paracetamol hoặc bất kì thành phần nào của thuốc. Người suy gan nặng.

Thành phần của Para – OPC 325mg

Một gói Para – OPC 325mg chứa thành phần sau:

  • Thành phần hoạt chất:

Paracetamol 325mg

  • Thành phần tá dược:

Natri saccarin, mannitol, acid citric khan, aspartam, bột hương cam, docusat natri, povidon, màu vàng sunset.

Thận trọng khi sử dụng thuốc

Artrodar, điều trị triệu chứng cho người thoái hóa khớp hông hoặc gối
Công dụng – chỉ định của Artrodar Thuốc Artrodar được chỉ định điều trị cho...
0

Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị, dùng dưới sự chỉ dẫn của thầy thuốc. Dùng quá liều là nguyên nhân gây suy gan cấp, dùng đồng thời nhiều chế phẩm chứa paracetamol (acetaminophen) có thể dẫn những hậu quả có hại (như quá liều paracetamol).

Phản ứng da nghiêm trọng, có khả năng gây tử vong bao gồm hội chứng Stevens – Johnsin, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng ngoại ban mủ toàn thân, hội chứng Lyell hiếm nhưng đã xảy ra với paracetamol, thường không phụ thuộc vào tác dụng của thuốc khác.

Tuy các thuốc giảm đau, hạ sốt khác có thể gây ra những phản ứng tương tự, mẫn cảm chéo với paracetamol không xảy ra. Khi thấy phát ban hoặc các biểu hiện khác ở da hoặc các phản ứng mẫn cảm trong khi điều trị người bệnh cần phải ngừng dùng paracetamol và đi khám thầy thuốc.

Đôi khi có những phản ứng da như dan dát sần ngứa và mày đay, những phản ứng mẫn cảm khác như phù thanh quản, phù mạch, những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít xảy ra. Sử dụng những dẫn chất p-aminophenol đặc biệt là khi dùng kéo dài các liều lớn xảy ra giảm bạch cầu, tiểu cầu và giảm toàn bộ huyết cầu. Khi dùng paracetamol đã xảy ra giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu, hiếm gặp mất bạch cầu hạt.

Trong chế phẩm paracetamol này chứa aspartam sẽ chuyển hóa trong dạ dày-ruột thành phenylalanin sau khi uống, cho nên cần thận trọng khi sử dụng cho người bị phenylceton-niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể.

Thận trọng khi dùng paracetamol cho người nghiện rượu, người bị suy gan, suy thận, người suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước. Tránh dùng liều cao và dùng kéo dài cho người bị suy gan.

Thận trọng ở người bệnh thiếu máu từ trước, do chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ mặc dù nồng độ cao ở mức nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu do uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính của paracetamol với gan.

Thận trọng ở người bị thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Trong thuốc có tá dược natri nên cần thận trọng đối với trường hợp ăn kiêng muối hay ăn giảm muối.

Không dùng phối hợp thuốc này với các thuốc khác có chứa paracetamol để tránh dùng quá liều dùng hàng ngày được chỉ định.

Xử lý khi quá liều

Ngưng dùng thuốc và gọi ngay cho bác sĩ để được hỗ trợ hoặc gọi cho trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Không tự ý khắc phục sự cố khi sử dụng quá liều.

Tác dụng phụ Para – OPC 325mg

  • Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100

Về da: Ban

Dạ dày: Nôn, buồn nôn.

Huyết học: Loạn tạo máu (giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu), thiếu máu.

Thận: Bệnh thận, độc tính khi lạm dụng trong thời gian dài.

  • Hiếm gặp, ADR < 1/1000

Về da: Hội chứng Stevens-Johnson, hoại từ biểu bì nhiễm độc. Hội chứng Lyell, mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính.

Khác: Các phản ứng quá mẫn.

Lưu ý sử dụng Para – OPC 325mg

Những thông tin Para – OPC 325mg chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Không tự ý sử dụng thuốc Para – OPC 325mg.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Bảo quản sản phẩm

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C.

Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách đóng gói

Hộp 20 gói x 1,6g.

Địa chỉ bán Para – OPC 325mg.

Thuốc Para – OPC 325mg có thể có bán tại nhà thuốc, bệnh viện. Hiện sản phẩm cũng đang có bán chính hãng tại Nhà Thuốc Thân Thiện.

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Nhà thuốc THÂN THIỆN
  • Hotline: 0916893886
  • Website: nhathuocthanthien.com.vn
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội

Para – OPC 325mg giá bao nhiêu

Thuốc Para – OPC 325mg hiện đang bán với giá: 0đ/hộp. Giá bán trên chưa bao gồm cước phí vận chuyển tới tận tay người dùng.

Đơn vị sản xuất

Chi nhánh Công ty Cổ phần Dược phẩm OPC tại Bình Dương – Nhà máy Dược phẩm OPC

Điạ chỉ: Số 09/ĐX 04-TH, tổ 7, Ấp Tân Hóa, Xã Tân Vĩnh Hiệp – Tân Uyên – Bình Dương

Tiêu chuẩn

TCCS.

Số đăng ký thuốc

Số: VD-31143-18

Xuất xứ

Việt Nam

Chia sẻ tới mọi người
Dược sĩ: Trần Thị Hoa

Trình độ Dược sĩ Cao Đẳng, tốt nghiệp Cao đẳng Y Tế Hà Đông, phụ trách chuyên môn, tư vấn thuốc tân dược, thực phẩm chức năng, sữa mẹ...

Review Para – OPC 325mg, chỉ định trong các trường hợp: nhức đầu, đau răng
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Para – OPC 325mg, chỉ định trong các trường hợp: nhức đầu, đau răng

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Sản phẩm cùng thương hiệu