Yêu thích Frantamol Extra, giúp hạ sốt nhanh và giúp giảm đau

Sản phẩm Hot Trà Hoàng Thảo Mộc hỗ trợ thanh nhiệt, ngủ ngon
141 Đã bán
Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 10 vỉ x 10 viên
Thương hiệu Éloge France

Frantamol Extra, thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, được chỉ định giúp hạ sốt nhanh và làm giảm các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau do viêm khớp, viêm xoang, cảm lạnh, vv….

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 10 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Công dụng – chỉ định của Frantamol Extra

Frantamol Extra được chỉ định hạ sốt trẻ em, hạ sốt nhanh, an toàn. Làm giảm các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.

Liều lượng và cách dùng Frantamol Extra

  • Cho người lớn (kể cả người già) và trẻ em > 12 tuổi: 1 – 2 viên / lần x 2 -3 lần/ ngày, không dùng quá 8 viên /ngày nếu không có chỉ định của thầy thuốc.
  • Khoảng cách giữa các liều ít nhất là 4 giờ.

Chống chỉ định Frantamol Extra

Xem thêm

Không sử dụng cho người mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase

Thành phần của Frantamol Extra

Thành phần chính có trong thuốc gồm: Paracetamol 500 mg, Cafein 65 mg.

Xử lý khi quên 1 liều

Thuốc Ultracet, chỉ định điều trị các cơn đau từ trung bình đến nặng
Công dụng – chỉ định Thuốc Ultracet được chỉ định điều trị các cơn đau...
0

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng liều bù vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình của bác sĩ, chỉ định.

Xử lý khi quá liều

Khi sử dụng thuốc quá liều, có thể sẽ có những biểu hiện như: buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

Trong trường hợp này hãy ngưng dùng thuốc và gọi ngay cho bác sĩ để được hỗ trợ hoặc gọi cho trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Không tự ý khắc phục sự cố khi sử dụng quá liều

Dược lực học

Kết hợp giữa Paracetamol và Cafein có tác dụng giảm nhanh các cơn đau, hạ sốt với hiệu quả rất cao. Paracetamol có tác động trung ương ngoại biên, có hoạt tính giảm đau, hạ nhiệt là do ức chế hoạt động của men cyclooxygenase trong quá trình tổng hợp Prostaglandin – là chất gây sốt, viêm, đau trong cơ thể. Paracetamol hạ nhiệt mạnh còn do tác động lên vùng dưới đồi, do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên. Cafein có tác dụng kích thích nhẹ hệ thần kinh trung ương, hỗ trợ giảm đau và giúp cho hoạt động của cơ được dễ dàng.

Tác dụng phụ Frantamol Extra

Tác dụng không mong muốn có thể xảy ra như: nôn, buồn nôn. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu. Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng khi sử dụng thuốc

Thận trọng sử dụng cho người bệnh thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của Methemoglobin trong máu. Phụ nữ có thai và đang cho con bú.

Lưu ý sử dụng Frantamol Extra

Những thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Không tự ý sử dụng thuốc Frantamol Extra.

Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Bảo quản

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C. Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Địa chỉ bán Frantamol Extra

Thuốc Frantamol Extra có thể có bán tại các nhà thuốc, bệnh viện!

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Nhà thuốc THÂN THIỆN
  • Hotline: 0916893886
  • Website: nhathuocthanthien.com.vn
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội

Frantamol Extra giá bao nhiêu

Thuốc Frantamol Extra hiện đang bán với giá là: 0đ/ hộp.

Đơn vị sản xuất

Công ty liên doanh dược phẩm ELOGE FRANCE Việt Nam – VIỆT NAM

Số đăng ký thuốc

VD-27398-17

Xuất xứ

Việt Nam

Chia sẻ tới mọi người
Dược sĩ: Nguyễn Minh Dũng

Tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội, kinh nghiệm 3 năm đứng quầy tư vấn bán lẻ thuốc tây, thực phẩm bảo vệ sức khỏe, mỹ phẩm, bệnh học...

Review Frantamol Extra, giúp hạ sốt nhanh và giúp giảm đau
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Frantamol Extra, giúp hạ sốt nhanh và giúp giảm đau

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào

Sản phẩm cùng thương hiệu