Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 10 vỉ x 10 viên
Thương hiệu Stada

Acetylcystein Stada 200mg là thuốc kê đơn, cấp phép bởi Cục Dược – Bộ Y Tế, được chỉ định sử dụng trong trường hợp điều trị bổ sung đối với bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính, làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol.

THÂN THIỆN CAM KẾT

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 10 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Công dụng – chỉ định Acetylcystein Stada 200mg

Thuốc Acetylcystein Stada 200mg được chỉ định trong những trường hợp như sau: Acetylcystein Stada 200mg được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Acetylcystein được dùng làm thuốc giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.

Thành phần của Acetylcystein Stada 200mg

Trong mỗi 1 viên nang có chứa những thành phần chính như là: Acetylcystein 200mg, Tá dược vừa đủ (Lactose monohydrat, tinh bột mì, talc, magnesi stearat)

Liều lượng và cách sử dụng Acetylcystein Stada 200mg

Xem thêm

Cách sử dụng: Acetylcystein STADA 200mg được dùng bằng đường uống.

Liều lượng:

Tiêu chất nhầy: uống dưới dạng hạt hòa tan trong nước.

  • Người lớn: 200mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi(*): 200mg (1 viên) x 2 lần/ngày.

Giải độc quá liều paracetamol: Liều đầu tiên 140 mg/kg, dùng trong dung dịch 5%; tiếp theo cách 4 giờ uống một lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 Iần. Acetylcystein được thông báo là rất hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol, hiệu quả bảo vệ giảm đi sau thời gian đó. Nếu bắt đầu điều trị chậm hơn 15 giờ thì không hiệu quả, nhưng các công trình nghiên cứu gần đây cho rằng vẫn còn có ích.

Lưu ý: Dạng bào chế viên nang cứng không phù hợp cho trẻ em dưới 3 tuổi, khuyến cáo sử dụng dạng bào chế phù hợp.

Chống chỉ định của Acetylcystein Stada 200mg

Để tránh gặp phải những phản ứng phụ không mong muốn thì những đối tượng sau không nên sử dụng:

  • Quá mẫn với acetylcystein hay bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân bị bệnh hen hoặc có tiền sử co thắt phế quản.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

Hướng dẫn xử trí khi quên hoặc quá liều

Bambec 10mg, điều trị viêm phế quản, hen phế quản, khí phế thủng
Công dụng – chỉ định Bambec 10mg Thuốc Bambec được chỉ định điều trị viêm...
0

Xử lý khi quên 1 liều

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng liều bù vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình của bác sĩ, chỉ định.

Xử lý khi quên 1 liều

Những triệu chứng quá liều acetylcysteln xảy ra khá nghiêm trọng. Đặc biệt là hạ huyết áp; những triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan huyết, đông máu nội mạch rải rác và suy thận, nhưng một vài triệu chứng trên cổ thể do ngộ độc paracetamol.

Chưa có thuốc giải độc. Nên tiến hành các biện pháp hỗ trợ thông thường.

Thuốc Acetylcystein Stada 200mg thực tế trông như thế nào

Thuốc có dạng viên nang cứng số 1, đầu màu xanh lá đậm, thân màu xanh lá nhạt, đầu và thân có chữ “STADA” màu đen, bên trong chứa thuốc bột mà trắng, vị chua. Sau đó được đựng trong hộp giấy màu trắng hồng, phía góc trái có màu đỏ.

Thận trong trong khi sử dụng Acetylcystein Stada 200mg

  • Khi uống acetylcystein điều trị quá liều paracetamol có thể dẫn đến nôn hoặc làm trầm trọng thêm tình trạng nôn, bệnh nhân có nguy cơ xuất huyết dạ dày nên được cân nhắc giữa nguy cơ xuất huyết đường tiêu hóa trên với hậu quả gây độc gan của paracetamol để có hướng sử dụng acetylcystein hợp lý.
  • Bệnh nhân hen khi dùng acetylcystein phải được giám sát chặt chẽ trong suốt quá trình điều trị; khi co thắt phế quản xảy ra, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản. Nếu co thắt phế quản vẫn tiến triển, phải ngừng acetylcystein ngay lập tức.
  • Khi điều trị với acetylcystein có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản. Nếu người bệnh giảm khả năng ho, phải hút cơ học hoặc đặt ống hút trong khí quản để thông đường thở cho bệnh nhân.
  • Bệnh nhân suy gan: độ thanh thải toàn phần của acetylcystein giảm đáng kể ở những bệnh nhân xơ gan và thời gian bán thải gần như gấp hai lần so với những người khỏe mạnh.

Tương tác thuốc

  • Acetylcystein là một chất khử nên tương kỵ với các chất oxy hóa.
  • Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcystein.

Tác dụng phụ của Acetylcystein Stada 200mg

Khi sử dụng thuốc Acetylcystein Stada 200mg thì có thể sẽ xảy ra một số phản ứng phụ không mong muốn như là:

  • Phản ứng quá mẫn: Co thắt phế quản, phù mạch, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay đôi khi tăng huyết áp có thể xảy ra.
  • Các tác dụng không mong muốn khác: Chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim.

Phụ nữ có thai và cho con bú

Phụ nữ có thai:

  • Điều trị quá liều paracetamol bằng acetylcystein ở phụ nữ mang thai có hiệu quả, an toàn và có khả năng ngăn chặn được độc tính cho gan ở thai nhi cũng như ở người mẹ.

Phụ nữ cho con bú:

  • Thuốc dùng được cho phụ nữ cho con bú.

Ảnh hưởng của Acetylcystein Stada 200mg trên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Chưa biết ảnh hưởng của thuốc trên khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Dược lực học

  • Acetylcystein là dẫn chất N-acetyl của amino acid tự nhiên L-cystein. Acetylcystein làm giảm độ nhớt của đờm ở phổi có mủ và không có mủ bằng cách bẻ gãy các cầu nối disulfid trong mucoprotein và tạo thuận lợi để tống đờm ra ngoài bằng ho, dẫn lưu tư thế hoặc bằng phương pháp cơ học. Tác dụng tiêu đàm của thuốc phụ thuộc vào nhóm sulfhydryl tự do, nhóm này có khả năng làm giảm các liên kết disulfid của mucoprotein thông qua phản ứng trao đổi, hình thành một nhóm disulfid kết hợp và một nhóm sulfhydryl tự do.
  • Acetylcystein có thể bảo vệ gan trong quá liều paracetamol bằng cách duy trì hoặc khôi phục nồng độ glutathion hoặc đóng vai trò là chất nền liên hợp với chất chuyển hóa trung gian gây độc.

Dược động học

  • Acetylcystein được hấp thu nhanh chóng qua đường tiêu hóa và nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt được trong khoảng 0.5 – 1 giờ sau khi dùng liều uống 200 – 600mg.
  • Sinh khả dụng đường uống thấp và giá trị trung bình trong khoảng từ 4 đến 10% phụ thuộc vào dạng acetylcystein toàn phần hoặc chỉ dựa vào dạng khử. Sinh khả dụng đường uống của acetylcystein thấp có thể do chuyển hóa qua thành ruột và chuyển hóa qua gan lần đầu. Độ thanh thải qua thận chiếm khoảng 30% độ thanh thải toàn thân. Thời gian bán thải cuối của acetylcystein toàn phần đường uống là 6.25 giờ.

Cam kết khi mua hàng tại nhà thuốc

  1. 100% sản phẩm chính hãng, có tem nhà sản xuất.
  2. Sản phẩm đều có giấy chứng nhận, hóa đơn đỏ.
  3. Được dược sỹ tư vấn miễn phí trong quá trình sử dụng để đạt hiệu quả tốt nhất.
  4. Đổi trả hàng trong 10 ngày nếu giao hàng không đúng như thông tin sản phẩm.
  5. Ship cod toàn quốc, quý khách được kiểm tra hàng tại nhà rồi mới thanh toán.
  6. Mua nhiều khuyến mãi lớn.

Lưu ý sử dụng Acetylcystein Stada 200mg

Những thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Không tự ý sử dụng thuốc Acetylcystein Stada 200mg mà phải theo hướng dẫn của bác sĩ.

Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Acetylcystein Stada 200mg mua ở đâu

Thuốc Acetylcystein Stada 200mg hiện được bán chính hãng ở Hà Nội, quý vị có thể mua tại: Hệ thống Nhà Thuốc Thân Thiện, Hotline: 0916893886 – 0856905886. Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39, đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Thuốc Acetylcystein Stada 200mg giá bao nhiêu

Hiện tại giá bán của sản phẩm Acetylcystein Stada 200mg trên thị trường là: 0.000đ/ hộp 100 viên. Giá bán trên có thể đã có cước phí vận chuyển toàn quốc. Liên hệ với được sĩ nhà thuốc để được hỗ trợ thêm thông tin về sản phẩm.

Bảo quản sản phẩm

Nên bảo quản sản phẩm ở những nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp chiếu vào sản phẩm.

Để xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng thuốc Acetylcystein Stada 200mg

24 tháng kể từ ngày sản xuất. Ngày sản xuất và hạn sử dụng được ghi trên bao bì.

Quy cách đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên hoặc chai 100 viên. Hộp 1 chai

Giấy phép xác nhận từ Cục Dược

Số đăng ký: VD-22667-15

Thông tin đơn vị sản xuất

Nhà sản xuất: Chi nhánh CTY TNHH LD STADA-VN

Địa chỉ: Số 40, Đại lộ Tự Do, KCN Việt Nam-Singapore, Thị xã Thuận An, Tỉnh Bình Dương, Việt Nam.

Xuất xứ

VIET NAM.

***Thông tin sản phẩm bằng tiếng Anh

Uses – Indications Acetylcysteine ​​Stada 200mg

Acetylcysteine ​​Stada 200mg is indicated in the following cases:

  • Acetylcysteine ​​is used as a mucolytic in the adjunctive treatment of patients with thick sputum in acute and chronic bronchitis.
  • Acetylcysteine ​​is used as an antidote in the treatment of paracetamol overdose.

Ingredients of Acetylcysteine ​​Stada 200mg

Each capsule contains the main ingredients such as: Acetylcysteine ​​200mg, Excipients just enough (Lactose monohydrate, wheat starch, talc, magnesium stearate)

Dosage and how to use Acetylcysteine ​​Stada 200mg

Usage: Acetylcysteine ​​STADA 200mg is taken orally.

Amount:

Mucus: taken as granules dissolved in water.

  • Adults: 200mg (1 tablet) x 3 times/day.
  • Children from 2 to 6 years old(*): 200mg (1 tablet) x 2 times/day.

Paracetamol overdose detoxification: The first dose is 140 mg/kg, used in 5% solution; followed by an oral dose of 70 mg/kg body weight every 4 hours and a total of 17 additional doses.

Acetylcysteine ​​has been reported to be very effective when taken within 8 hours of a paracetamol overdose, with the protective effect decreasing after that time. Starting treatment more than 15 hours later is not effective, but recent studies suggest it is still useful.

Note: Hard capsule dosage form is not suitable for children under 3 years old, suitable dosage form is recommended.

Contraindications of Acetylcysteine ​​Stada 200mg

To avoid unwanted side effects, the following people should not use:

  • Hypersensitivity to acetylcysteine ​​or any of the excipients.
  • Patients with asthma or a history of bronchospasm.
  • Children under 2 years old.

Instructions for treatment in case of forgetting or overdose

What to do when you miss a dose?

If you forget to take your medicine on time, do not take a make-up dose later in the day, you should continue to take your usual dose the next day in the course of the doctor’s prescription.

What to do when you miss a dose?

Symptoms of acetylcysteine ​​​​overdose are quite severe. Especially low blood pressure; Other symptoms include respiratory failure, hemolysis, disseminated intravascular coagulation, and renal failure, but some of the upper body symptoms are due to paracetamol poisoning.

There is no antidote. Usual supportive measures should be taken.

What does Acetylcysteine ​​Stada 200mg actually look like

The drug is in the form of hard capsule No. 1, the head is dark green, the body is light green, the head and body have the word “STADA” in black, the medicine inside contains white powder, sour taste. Then it is contained in a pink and white paper box, the left corner is red.

Be careful while using Acetylcysteine ​​Stada 200mg

  • When oral administration of acetylcysteine ​​​​in the treatment of paracetamol overdose may lead to vomiting or worsen vomiting, patients at risk of gastric bleeding should be weighed against the risk of upper GI bleeding with the consequences of hepatotoxicity of paracetamol to guide the rational use of acetylcysteine.
  • Patients with asthma when taking acetylcysteine ​​must be closely monitored during treatment; When bronchospasm occurs, a bronchodilator nebulizer must be used. If bronchospasm persists, acetylcysteine ​​must be stopped immediately.
  • During treatment with acetylcysteine ​​may appear more thin sputum in the bronchi. If the patient’s ability to cough is reduced, mechanical suction or a suction tube should be placed in the trachea to open the patient’s airway.
  • Hepatic impairment: The total clearance of acetylcysteine ​​​​is significantly reduced in patients with cirrhosis and the half-life is almost twice that of healthy subjects.

Drug interactions

Acetylcysteine ​​is a reducing agent and is incompatible with oxidizing agents.

Concomitant use of other cough suppressants or any other drug that reduces bronchial secretions during treatment with acetylcysteine ​​is contraindicated.

Side effects of Acetylcysteine ​​Stada 200mg

When using Acetylcysteine ​​Stada 200mg, there may be some unwanted side effects such as:

  • Hypersensitivity reactions: Bronchospasm, angioedema, rash and pruritus, hypotension or occasionally hypertension may occur.
  • Other undesirable effects: Flushing, nausea and vomiting, fever, syncope, sweating, joint pain, blurred vision, liver dysfunction, acidosis, convulsions, respiratory arrest or cardiac arrest.

Pregnant and lactating women

Pregnant:

  • Treatment of paracetamol overdose with acetylcysteine ​​​​in pregnant women is effective, safe and has the potential to prevent hepatotoxicity in the fetus as well as in the mother.

Breastfeeding women:

  • The drug can be used by lactating women.

Effects of Acetylcysteine ​​Stada 200mg on the ability to drive and use machines

The effect of the drug on the ability to drive and use machines is not known.

Pharmacodynamic

  • Acetylcysteine ​​is the N-acetyl derivative of the naturally occurring amino acid L-cysteine. Acetylcysteine ​​reduces the viscosity of sputum in purulent and non-purulent lungs by breaking disulfide bridges in mucoproteins and facilitating expulsion of sputum by cough, orthostatic drainage, or by mechanical means. The expectorant effect of the drug depends on the free sulfhydryl group, which is able to reduce the disulfide bonds of mucoproteins through an exchange reaction, forming a combined disulfide group and a free sulfhydryl group.
  • Acetylcysteine ​​may protect the liver in paracetamol overdose by maintaining or restoring glutathione levels or acting as a conjugate substrate for a toxic intermediate metabolite.

Pharmacokinetics

  • Acetylcysteine ​​is rapidly absorbed from the gastrointestinal tract and peak plasma concentrations are reached 0.5 – 1 hour after oral dosing of 200 – 600 mg.
  • The oral bioavailability is low and the mean values ​​range from 4 to 10% depending on the total acetylcysteine ​​​​form or only on the reduced form. The low oral bioavailability of acetylcysteine ​​may be due to first-pass intestinal and hepatic metabolism. Renal clearance accounts for about 30% of systemic clearance. The terminal half-life of total oral acetylcysteine ​​is 6.25 hours.

Commitment when buying at the pharmacy

  1. 100% genuine product, with manufacturer stamp.
  2. All products have certificates and red invoices.
  3. Get free advice from a pharmacist during use to get the best results.
  4. Return goods within 10 days if the delivery is not according to the product information.
  5. Ship cod nationwide, you can check the goods at home and then pay.
  6. Buy lots of great deals.

Note to use Acetylcysteine ​​Stada 200mg

The above information is for reference only, for more detailed information please contact a qualified doctor or pharmacist.

Do not arbitrarily use Acetylcysteine ​​Stada 200mg but must follow the instructions of the doctor.

If you need more information, consult your doctor.

Inform your doctor about any unwanted effects you may experience while using the drug.

Read the manual carefully before use.

Where to buy Acetylcysteine ​​Stada 200mg

Acetylcysteine ​​Stada 200mg is currently sold genuine in Hanoi, you can buy it at: NHA THUOC THAN THIEN, Hotline: 0916893886 – 0856905886. Address: No. 10 Lane 68/39, Cau Giay Street, Quan Hoa Ward , Cau Giay district, Hanoi.

How much does Acetylcysteine ​​Stada 200mg cost?

Currently, the selling price of Acetylcysteine ​​Stada 200mg on the market is: 0.000 VND/box of 100 tablets. The above prices may include nationwide shipping. Contact your pharmacist for more product information.

Product preservation

The product should be stored in a cool, dry place, away from direct sunlight.

Keep out of reach of CHILDREN.

Expiration date of Acetylcysteine ​​Stada 200mg

24 months from date of manufacture. Production date and expiry date are indicated on the packaging.

Packing

Box of 10 blisters x 10 tablets or bottles of 100 tablets. Box of 1 bottle

Certification from the Department of Pharmacy

Registration number: VD-22667-15

Production unit information

Manufacturer: Branch of LD STADA-VN Co., Ltd

Address: No. 40, Tu Do Avenue, Vietnam-Singapore Industrial Park, Thuan An Town, Binh Duong Province, Vietnam.

Origin

VIET NAM.

Chia sẻ tới mọi người
Dược sĩ: Nguyễn Thị Thu Trang

Tốt nghiệp Trường Cao đẳng Y Dược Hà Nội, phụ trách chuyên môn, tư vấn thuốc tân dược, thực phẩm chức năng, mỹ phẩm, bệnh học tại nhà thuốc.

Review Acetylcystein Stada 200mg, giúp long đờm đối với bệnh viêm phế quản
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Acetylcystein Stada 200mg, giúp long đờm đối với bệnh viêm phế quản

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Chưa có bình luận nào