+1
Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 30 ống 5ml
Thương hiệu An Thiên Pharma
Mã SKU SP008010
Chuyên mục
Thành phần

AT Ibuprofen Syrup 100mg thuộc nhóm thuốc giảm đau hạ sốt, chống viêm, được chỉ định giúp giảm đau từ nhẹ đến vừa trong các trường hợp như thống kinh, đau đầu, đau răng, giảm đau và viêm trong viêm xương khớp dạng thấp, vv…

Tìm cửa hàng Mua theo đơn
Chat với dược sĩ Tư vấn thuốc & đặt hàng
Thuốc này chỉ dùng theo đơn của bác sĩ. Mời bạn Chat Zalo với dược sĩ hoặc đến nhà thuốc Thân Thiện để được tư vấn.
Sản phẩm đang được chú ý, có 2 người thêm vào giỏ hàng & 11 người đang xem
Cam kết hàng chính hãng
Đổi trả hàng trong 30 ngày
Xem hàng tại nhà, thanh toán
Hà Nội ship ngay sau 2 giờ
Giấy Phép Nhà Thuốc
Giấy phép GPP (Xem)
Giấy phép kinh doanh (Xem)
Giấy phép kinh doanh dược (Xem)
Chứng chỉ hành nghề dược (Xem)
Giấy phép trang thiết bị Y tế (Xem)

Công dụng – chỉ định A.T Ibuprofen Syrup 100mg

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup 100mg được chỉ định giúp giảm đau và viêm trong viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên, viêm xương khớp, giảm đau do viêm hệ cơ xương. Giảm đau từ nhẹ đến vừa trong một số trường hợp như: Thống kinh, đau đầu, đau răng, giảm đau và viêm trong chấn thương mô mềm. Giúp hạ sốt ở trẻ em.

Sản phẩm là thuốc không kê đơn, chỉ bán khi có tư vân từ Dược sĩ chuyên môn. Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Để xa tầm tay trẻ em.

Thành phần A.T Ibuprofen Syrup 100mg

Mỗi ống bao gồm thành phần chính như: Ibuprofen 100 mg.

Tá dược: Sucrose, sorbitol 70%, natri carboxymethylcellulose, HPMC 615, cremophor RH 40, acid citric, sucralose, natri benzoat, màu erythrosin, tween 80, hương dâu, nước tinh khiết vừa đủ 5 ml.

Liều lượng và cách dùng AT Ibuprofen Syrup 100mg

Chỉ sử dụng theo chỉ định của bác sĩ. Dưới đây là liều tham khảo:

  • Liều dùng ibuprofen phụ thuộc vào trọng lượng cơ thể và tuổi của bệnh nhân. Liều dùng tối đa một lần hàng ngày đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 400mg ibuprofen.
  • Dùng trên 400mg ibuprofen một lần không làm tăng tác dụng giảm đau.
  • Thời gian giữa các liều ít nhất là 4 giờ.
  • Tổng liều dùng đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 1200mg ibuprofen trong khoảng thời gian 24 giờ.
  • Bệnh nhân người lớn nên hỏi ý kiến bác sĩ nếu triệu chứng không thuyên giảm hoặc nặng thêm, hoặc cần dùng ibuprofen quá 3 ngày để điều trị hạ sốt hoặc quá 5 ngày để điều trị giảm đau.

Người lớn và thanh thiếu niên (từ 12 tuổi trở lên)

  • Dùng giảm đau: uống 200 – 400mg (10 – 20mL) một lần, ba đến bốn lần hàng ngày.

Trẻ em

  • Đối với trẻ em cân nặng 5 kg trở lên: uống 20 mg/kg trọng lượng cơ thể/ngày, chia 3 lần trong ngày.
  • Trẻ sơ sinh 3 – 6 tháng nặng hơn 5 kg: Liều 1/2 ống hoặc gói/lần x 3 lần/ngày.
  • Trẻ sơ sinh 6 – 12 tháng: Liều 1/2 ống hoặc gói/lần x 3 – 4 lần/ngày.
  • Trẻ em 1 – 3 tuổi: Liều 1 ống hoặc gói/lần x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em 4 – 6 tuổi: Liều 1,5 ống hoặc gói/lần x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em 7 – 9 tuổi: Liều 2 ống hoặc gói/lần x 3 lần/ngày.
AT ibubrofen Syrup 100mg, giúp giảm đau và viêm trong viêm xương khớp, răng, cơ
AT ibubrofen Syrup 100mg, giúp giảm đau và viêm trong viêm xương khớp, răng, cơ

Chống chỉ định AT Ibuprofen Syrup 100mg

Người bị hen, co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận (lưu lượng lọc cầu thận dưới 30 ml/phút).

Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.

Trẻ em dưới 3 tháng tuổi, trẻ có cân nặng dưới 5 kg.

Ba tháng cuối của thai kỳ.

Quá mẫn với ibuprofen hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Loét dạ dày tá tràng tiến triển.

Tiền sử chảy máu hoặc thủng dạ dày – ruột liên quan đến sử dụng NSAIDs trước đây.

Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn (biểu hiện hen, mày đay, phù mạch, viêm mũi…) sau khi dùng aspirin hay các thuốc chống viêm không steroid khác.

Xử lý khi quên 1 liều

Salonpas gel, giúp giảm đau, kháng viêm các cơn đau ở cơ, khớp
Công dụng – chỉ định Salonpas gel Salonpas gel được chỉ định dùng giảm đau,...
0

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng liều bù vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình của bác sĩ, chỉ định.

Xử lý khi quá liều

Ngưng dùng thuốc và hãy gọi ngay cho bác sĩ để được hỗ trợ.

Không tự ý khắc phục sự cố khi sử dụng quá liều

Dược động học

Ibuprofen hấp thu tốt ở ống tiêu hóa. Nồng độ tối đa của thuốc trong huyết tương đạt được sau khi uống từ 1 đến 2 giờ. Thuốc gắn rất nhiều với protein huyết tương. Thời gian bán thải khoảng 2 giờ. Ibuprofen đào thải rất nhanh qua nước tiểu (1% dưới dạng không đổi, 14% dưới dạng liên hợp).

Tác dụng phụ AT Ibuprofen Syrup 100mg

Các biểu hiện dạ dày-ruột có thể xảy ra như: buồn nôn, nôn, đau dạ dày, ăn không tiêu, xuất huyết tiềm ẩn hay không, rối loạn nhu động ruột.

Hiếm gặp một số phản ứng quá mẫn trên da như phát ban, ngứa, sần, phù, nổi mẩn.

  • Trên hệ hô hấp: có khả năng làm xuất hiện cơn hen đặc biệt trên những bệnh nhân dị ứng với aspirin và với các kháng viêm không steroid khác.
  • Thần kinh: hiếm gặp đau đầu, chóng mặt.

Cá biệt: đã có những báo cáo về những tác dụng phụ trên gan (tăng tạm thời transaminase), thận (thiểu niệu, suy thận) và huyết học (mất bạch cầu hạt, thiếu máu huyết tán).

Lưu ý sử dụng AT Ibuprofen Syrup 100mg

Những thông tin AT Ibuprofen Syrup 100mg trên chỉ mang tính chất tham khảo, để biết thêm thông tin chi tiết xin vui lòng liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ có chuyên môn.

Cần thận trọng khi dùng ibuprofen đối với người cao tuổi.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Bảo quản sản phẩm

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C. Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách đóng gói

Hộp 30 ống x 5ml.

Địa chỉ bán AT Ibuprofen Syrup 100mg

Thuốc AT Ibuprofen Syrup 100mg ống 5ml có thể có bán tại các nhà thuốc, bệnh viện trên toàn quốc. Hiện sản phẩm cũng đang có bán chính hãng tại Hệ thống Nhà Thuốc Thân Thiện.

Đơn vị chia sẻ thông tin

  • Đơn vị chia sẻ thông tin: Nhà Thuốc Thân Thiện
  • Hotline: 0916893886
  • Địa chỉ: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, Hà Nội.

AT Ibuprofen Syrup 100mg giá bao nhiêu

Thuốc AT Ibuprofen Syrup 100mg hiện đang bán với giá là: 110.000đ/ hộp. Giá bán trên chưa bao gồm cước phí vận chuyển. Liên hệ với dược sĩ để được hỗ trợ tốt nhất.

Đơn vị sản xuất

Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên – VIỆT NAM

Địa chỉ: 314 Bông Sao, Phường 5, Quận 8, Thành phố Hồ Chí Minh

Số đăng ký thuốc

Số: VD-25631-16

Xuất xứ

VIỆT NAM

1 đánh giá cho AT Ibuprofen Syrup 100mg, giúp giảm đau, hạ sốt từ nhẹ đến vừa
5.00 Đánh giá trung bình
5 100% | 1 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá AT Ibuprofen Syrup 100mg, giúp giảm đau, hạ sốt từ nhẹ đến vừa
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
    +

    1. Hồ Quốc Đạt Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn

      Sp dùng ok .giao hang hơi chậm .dùng lọ thứ ba rồi .xem thế nào .giá rẻ

    Hỏi đáp

    Không có bình luận nào

    Thân thiện cam kết
    Thân thiện cam kết
    Miễn phí vận chuyển
    Miễn phí vận chuyển
    Giao nhanh 2 giờ
    Giao nhanh 2 giờ
    Đổi trả 30 ngày
    Đổi trả 30 ngày
    Sản phẩm này chỉ được sử dụng khi có chỉ định của Bác sĩ. Thông tin mô tả tại đây chỉ có tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là Dược sĩ, Bác sĩ & nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm.

    Không hiển thị thông báo này lần sau.

    Mua theo đơn 0916 893 886 Messenger Flash Sale

    (5h30 - 23h)