Savipamol 250 là thuốc thuộc nhóm kê đơn, được Cục quản lý Dược – Bộ Y Tế cấp phép lưu hành, với thành phần chính có trong thuốc là Paracetamol hàm lượng 250 mg. Thuốc được sử dụng để điều trị hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa. Thuốc được điều chế dưới dạng bột, sử dụng bằng đường uống, dùng cho cả người lớn và trẻ em.
Công dụng – chỉ định của Thuốc Savipamol 250
Savipamol 250 được chỉ định điều trị hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa.
Lưu ý: Sản phẩm đã được Cục Dược – Bộ Y tế cấp phép dưới dạng thuốc không kê đơn, chỉ bán theo đơn của bác sỹ. Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Để xa tầm tay trẻ em.
Thành phần của Thuốc Savipamol 250
Xem thêm
Thuốc Savipamol 250 bao gồm những thành phần chính như là:
Paracetamol 250 mg
Tá dược vừa đủ 1 gói (1,5 g) (Acid citric khan, natri hydrocarbonat, manitol, sorbitol, natri carbonat khan, aspartam, povỉdon K30, natri benzoat, silic dioxyd keo, mùi dâu).
Savipamol 250, điều trị hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa
Hướng dẫn sử dụng Thuốc Savipamol 250
Thuốc Savipamol 250 cần phải sử dụng theo chỉ định của bác sĩ, không được tự ý sử dụng.
Dưới đây là liều lượng tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh.
Cách đùng: Sử dụng bằng đường uống.
Đổ nguyên gói thuốc vào trong cốc, sau đó thêm một ít nước uống được hoặc nước hoa quả. uống ngay lập tức sau khi thuốc đã tan hoàn toàn.
Liều lượng:
Dạng thuốc này dùng cho trẻ em cân nặng từ 13 đến 50 kg (khoảng 2 tuổi đến 15 tuổi).
Liều paracetamol hàng ngày tính theo cân nặng của trẻ, tuổi của trẻ chỉ để tham khảo, hướng dẫn. Nếu không biết cân nặng của trẻ, cần phải cân trẻ để tính liều thích hợp nhất. Liều dùng paracetamol hàng ngày khuyến cáo là khoảng 60 mg/kg/ngày, được chia làm 4 đên 6 lần dùng. Khoảng 15 mg/kg trong 6 giờ hoặc 10 mg/kg trong 4 giờ.
Liều thường dùng:
Trẻ cân nặng từ 13 đến 20 kg (khoảng 2 đến 7 tuổi): uống 1 gói/lần, nếu cần uống nhắc lại sau 6 giờ, không quá 4 gói trong 1 ngày.
Trẻ cân nặng từ 21 đến 25 kg (khoảng 6 đến 10 tuổi): uống 1 gói/lần, nếu cần uống nhắc lại sau 4 giờ, không quá 6 gói trong 1 ngày.
Trẻ cân nặng từ 26 đến 40 kg (khoảng 8 đến 13 tuổi): uống 2 gói/lần, nếu cần uống nhắc lại sau 6 giờ, không quá 8 gói trong 1 ngày.
Trẻ cân nặng từ 41 đến 50 kg (khoảng 12 đến 15 tuổi); uống 2 gói/lần, nếu cần uống nhắc lại sau 4 giờ, không quá 12 gói trong 1 ngày.
Liều tối đa:
Trẻ em dưới 37 kg, tổng liều paracetamol không nên vượt quá 80 mg/kg/ngày.
Trẻ em từ 38 kg đến 50 kg, tổng liều paracetamol không nên vượt quá 3 g mỗi ngày.
Người lớn và trẻ em trên 50 kg, tổng liều paracetamol không nên vượt quá 4 g môi ngày.
Khoảng cách giữa các liều:
Trẻ em khoảng cách giữa các liều tốt nhất là 6 giờ, ít nhất là 4 giờ.
Người lớn khoảng cách giữa các liều ít nhất là 4 giờ.
Bệnh nhân suy thận nặng (độ thanh thải creatinin dưới 10 ml/phút), khoảng cách giữa các liêu ít nhất là 8 giờ. Tổng liều paracetamol không nên vượt quá 3 g mỗi ngày (tức 12 gói/ngày).
Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ; cần hỏi ý kiến bác sĩ khi: – Sốt cao (39,5 °C) và kéo dài hon 3 ngày hoặc tái phát.
Cần làm gì khi một lần quên không dùng thuốc?
Khi bạn một lần quên không dùng thuốc, chỉ cần uống liều tiếp theo và tiếp tục dùng thuốc theo liệu pháp đã được khuyến cáo.
Thuốc Efferalgan 300mg là gì
Efferalgan 300mg là thuốc điều trị các chứng đau hoặc...
0₫
Để tránh gặp phải những phản ứng phụ không mong muốn thì những đối tượng sau đây không nên sử dụng:
Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Cảnh báo và thận trọng trong quá trình sử dụng Thuốc Savipamol 250
Trong quá trình sử dụng Thuốc Savipamol 250, quý vị cần thận trọng với những trường hợp sau:
Paracetamol tưong đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có nhũng phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch và những phản úng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p-aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
Phải thận trọng khi dùng paracetamol cho người bị suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước. Tránh dùng liều cao, dùng kéo dài và dùng theo đường tĩnh mạch cho người suy gan.
Phải dùng paracetamol thận trọng ở những người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (STS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN: Toxic Epidermal Necrolysis} hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP: Acute Generalized Exanthematous Pustulosis}.
Thận trọng khi sừ dụng thuốc cho bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
Sản phẩm có chứa tá dược aspartam nên bệnh nhân bị phenylketon niệu không nên dùng thuốc này.
Sản phàm có chứa tá dược sorbitol nên bệnh nhân không dung nạp fructose không nên dùng thuốc này.
Mỗi gói SaViPamoI 250 có chứa khoảng 172,43 mg natri nên không dùng thuốc này cho bệnh nhân sử dụng chê độ ăn kiêng, dùng ít hay không dùng muối natri.
Sử dụng Thuốc Savipamol 250 cho phụ nữ có thai và cho con bú
Trường hợp mang thai: Các nghiên cưu dịch tễ học trong thời kỳ mang thai ở người cho thấy không có tác dụng xấu do sử dụng paracetamol ở các liều khuyến cáo. Tuy nhiên, bệnh nhân nên theo lời khuyên của bác sĩ về việc sử dụng thuốc.
Trường hợp cho con bú: Paracetamol được bài tiết qua sữa mẹ với lượng không đáng kể về mặt lâm sàng và không ảnh hưởng đến trẻ bú mẹ. Thuốc không chống chỉ định cho phụ nữ cho con bú.
Ảnh hưởng của Thuốc Savipamol 250 lên khả năng lái xe và vận hành máy móc
Không có tác động.
Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc
Tương tác, tương kỵ của Thuốc Savipamol 250
Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.
Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ gây độc cho gan.
Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, carbamazepin, barbiturat) gây cảm ứng enzym ở microsom gan, có thê làm tăng tính độc hại của paracetamol do tăng chuyên hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác tương tác này. Nguy cơ gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống lieu paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hay isoniazid.
Probenecid có thể làm giảm đào thải paracetamol và làm tăng thời gian bán thải trong huyết tương của paracetamol.
Isoniazid và các thuốc chống lao làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan.
Colestyramin có thể làm giảm sự hấp thu của paracetamol nên uống hai thuốc cách nhau 2 giờ.
Metoclopramid và domperidon có thể làm tăng sự hấp the của paracetamol, tuy nhiên có thể sử dụng đồng thời với paracetamol.
Paracetamol làm tăng nồng độ trong huyết tương của cloramphenicol.
Tác dụng phụ của thuốc Savipamol 250
Trong quá trình sử dụng Savipamol 250 thì có thể sẽ gặp 1 số phản ứng phụ không mong muốn như sau:
Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban do hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm khi mân cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch câu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100:
Da: Ban.
Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.
Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thê huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.
Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
Hiếm gặp, ADR < 1/1000
Khác: Phàn ứng quá mẫn.
Hướng dẫn cách xử lý ADR Nếu xảy ra những tác dụng không mong muôn nghiêm trọng, ngừng dùng paracetamol. về điều trị, xin đọc phần: “Quá liều và xử trí”.
Quá liều và cách xử trí
Biểu hiện:
Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ 7,5 – 10 g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.
Buồn nôn, nôn và đau bụng thường xảy ra trong vòng 2-3 giờ sau khi uống liều độc của thuốc. Xuất hiện methemoglobin trong máu, dẫn đến chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay là một dấu hiệu đặc trung nhiễm độc cấp tính dẫn chất p-aminophenol; một lượng nhỏ sulfhemoglobin cũng có thể được sản sinh. Trẻ em có khuynh hướng tạo methemoglobin dê hon người lớn sau khi uống paracetamol.
Khi bị ngộ độc nặng, ban đầu có thể kích thích hệ thần kinh trung ương, kích động và mê sảng. Tiếp theo có thể là ức chế hệ thần kinh trung ương; sững sờ, hạ thân nhiệt; mệt lả; thở nhanh, nông; mạch nhanh, yếu, không đều; huyết áp thấp và suy tuần hoàn. Trụy mạch do giảm oxy huyết tương đôi và do tác dụng ức chê hệ thân kinh trung ương, tác dụng này chỉ xảy ra với liều rất lớn. Sốc có thể xảy ra nếu giãn mạch nhiều. Cơn co giật nghẹt thở gây từ vong có thể xảy ra. Thường hôn mê xảy ra trước khi chết đột ngột hoặc sau vài ngày hôn mê.
Dấu hiệu lâm sàng tổn thương gan trở nên rõ rệt trong vòng 2 – 4 ngày sau khi uống liều độc. Aminotransferase huyết tương tăng (đôi khi tăng rất cao) và nồng độ bilirubin trong huyết tương cũng có thể tăng; thêm nữa, khi tổn thương gan lan rộng, thời gian prothrombin kéo dài. Có thể 10% người bệnh bị ngộ độc không được điều trị đặc hiệu đã có tổn thương gan nghiêm trọng; trong số đó 10% đến 20% chết vì suy gan. Suy thận cấp cũng xảy ra ở một số người bệnh. Sinh thiết gan phát hiện hoại tử trung tâm tiểu thùy trừ vùng quanh tĩnh mạch cửa. Ở những trường hợp không từ vong, tổn thương gan phục hồi sau nhiều tuần hoặc nhiều tháng.
Điều trị:
Chẩn đoán sớm rất quan trọng trong điều trị quá liều paracetamol. Có những phương pháp xác định nhanh nông độ thuốc trong huyết tương. Tuy vậy, không được trì hoãn điều trị trong khi chờ kết quả xét nghiệm nếu quá liều nặng. Khi nhiễm độc nặng, điều quan trọng là phải điều trị hô trợ tích cực. Cân rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.
Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất sulfhydryl, có lẽ tác động một phần do bổ sung dự trữ glutathion ở gan. N-acetylcystein có tác dụng khi uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Phải cho thuốc ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống paracetamol. Điều trị với N- acetylcystein có hiệu quả hơn khi cho thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol. Khi cho uông, hòa loãng dung dịch N-acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu đê đạt dung dịch 5% và phải uông trong vòng 1 giờ sau khi pha. Cho uống N- acetylcystein với liều đầu tiên là 140 mg/kg, sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg cách nhau 4 giờ. Chấm dứt điều trị nếu xét nghiệm paracetamol trong huyết tương cho thấy nguy cơ độc hại gan thấp.
Tác dụng không mong muốn của N-acetylcystein gồm ban da (gồm cả mày đay), buồn nôn, nôn, tiêu chảy và phản ứng kiêu phản vệ. Nêu không có N-acetylcystein, có thể dùng methionin. Nêu đã dùng than hoạt trước khi dùng methionin thì phải hút than hoạt ra khỏi dạ dày trước. Ngoài ra có thể dùng than hoạt và/hoặc thuốc tẩy muối để làm giảm hấp thụ paracetamol.
Khi nào cần tham vấn bác sỹ
Cần tham vấn ý kiến bác sỹ khi:
Có bất kỳ phản ứng không mong muốn nào xảy ra.
Trẻ em dùng thuốc theo sự chỉ dẫn của bác sỹ.
Nếu bạn có thai hoặc đang cho con bú, tham vấn bác sỹ trước khi dùng thuốc.
Đặc tính dược lực học
Paracetamol (acetaminophen hay N-acetyl-p-aminophenol) là chất chuyển hóa có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau – hạ sốt có thể thay thế aspirin; tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điêu trị viêm. Với liều ngang nhau tính theo gam, paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự như aspirin.
Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.
Với liều điều trị, paracetamol ít tác động đến hệ tim mạch và hô hấp, không làm thay đổi cân băng acid – base, không gây kích ứng, loét hoặc chảy máu dạ dày như khi dùng salicylat. Tác dụng của paracetamol trên hoạt tính cyclooxygenase chưa được biết đầy đủ. Với liều 1g/ngày, paracetamol là một thuốc ức chế cyclooxygenase yếu. Tác dụng ức chế của paracetamol trên cyclooxygenase-1 yếu. Paracetamol thường được chọn làm thuốc giảm đau và hạ sốt, đặc biệt ở người cao tuổi và ở người có chống chỉ định dùng salicylat hoặc NSAID/ khác, như người bị hen, có tiền sử loét dạ dày tá tràng và trẻ em.
Paracetamol không có tác dụng trên sự tập kết tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu.
Đặc tính dược động học
Hấp thu: Paracetamol được hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hoá. Thức ăn có thể làm viên nén giải phóng kéo dài paracetamol chậm được hấp thu một phần và thức ăn giàu carbohydrat làm giảm tỷ lệ hấp thu của paracetamol.
Nồng độ đỉnh trong huyết tương đạt trong vòng 30 đến 60 phút sau khi uống 1 liều điều trị. – Phân bố: Paracetamol phân bố nhanh và đồng đều trong phần lớn các mô của cơ thể. Khoảng 25% paracetamol trong máu kết hợp với protein huyết tương.
Chuyển hóa: Với liều điều trị, paracetamol chuyển hóa chủ yếu qua phản ứng liên họp sulfat và glucoronid. Một lượng nhỏ thường chuyển thành một chất chuyển hóa độc, benzoquinonimin (NAPQI). NAPQI được khử độc bằng glutathion và đào thải vào nước tiêu và/hoặc mật. Khi chất chuyển hóa không được liên họp với glutathion sẽ gây độc cho các tê bào gan và gây hoại từ tế bào. Paracetamol thường an toàn khi dùng với liêu điêu trị, vì lượng NAPQI được tạo thành tương đối ít và glutathion tạo thành trong tê bào gan đủ liên hợp với NAPQI. Tuy nhiên, khi quá-liều hoặc đôi khi với liều thường dùng ở một sô người nhạy cảm (như suy dinh dưỡng, hoặc tương tác thuốc, nghiện rượu, cơ địa di truyền), nồng độ NAPQI có thể tích lũy gây độc cho gan.
Thải trừ: Nửa đời thải trừ trong huyêt tương của paracetamol là 1,25 – 3 giờ, có thể kéo dài với liều gây độc hoặc ở người bệnh có thương tôn gan. Sau liêu điêu trị có thê tìm thây 90 đến 100% thuốc trong nước tiểu trong ngày thứ nhất, chủ yếu sau khi liên họp trong gan với acid glucuronic (khoảng 60%), acid sulfuric (khoảng 35%) hoặc cystein (khoảng 3%); cũng phát hiện thây một lượng nhỏ những chất chuyển hoá hydroxyl hoá và khử acetyl. Trẻ nhỏ ít khả năng glucuro liên hợp với thuốc hơn so với người lớn.
Các dấu hiệu lưu ý và khuyến cáo khi dùng Thuốc Savipamol 250
Không nên dùng Thuốc Savipamol 250 quá hạn (có ghi rõ trên nhãn) hay khi có sự nghi ngờ về chất lượng thuốc.
Thuốc này chỉ dùng theo đơn của Bác sĩ.
Nếu cần thêm thông tin, hãy hỏi ý kiến Bác sĩ hoặc dược sĩ.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Để thuốc xa tầm tay trẻ em.
Mô tả Thuốc Savipamol 250
Thuốc Savipamol 250 được bào chế dưới dạng bột, được đóng trong từng gói nhỏ. Bên ngoài là hộp giấy cứng màu trắng, mặt trước được in tên sản phẩm trong hình tròn màu cam, phía dưới tên thuốc được in tên thành phần và hàm lượng có trong thuốc, góc phải của thuốc được in quy cách đóng hộp. 2 mặt bên có in thông tin về thành phần, nhà sản xuất, chỉ định, cách dùng,….
Lý do nên mua Thuốc Savipamol 250 tại nhà thuốc
Cam kết sản chính hãng.
Ngày sản xuất mới, hàng cam kết chất lượng.
Hoàn tiền 100% nếu hàng kém chất lượng, hàng giả, hàng nhái.
Giao hàng tận nơi, nhận hàng rồi mới thanh toán (COD).
Được dược sỹ tư vấn miễn phí trong quá trình sử dụng để đạt hiệu quả tốt nhất.
Đổi trả hàng trong 10 ngày nếu giao hàng không đúng như thông tin sản phẩm.
Sản phẩm đều có giấy chứng nhận, hóa đơn đỏ.
Hướng dẫn bảo quản
Nên bảo quản ở những nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ từ dưới 30 độ C và để xa tầm tay của trẻ em.
Thời hạn sử dụng Thuốc Savipamol 250
36 tháng kể từ ngày sản xuất. Ngày sản xuất và hạn sử dụng được in trên bao bì sản phẩm.
Để đảm bảo sức khỏe thì không nên sử dụng sản phẩm đã quá hạn.
Quy cách đóng gói sản phẩm
Hộp 10 gói x 1,5g, kèm toa hướng dẫn sử dụng.
Dạng bào chế: bột.
Thuốc Savipamol 250 mua ở đâu
Thuốc Savipamol 250 có thể được bán tại các nhà thuốc, bệnh viện trên toàn quốc. Hiện sản phẩm cũng đang được bán chính hãng tại hệ thống Nhà Thuốc Thân Thiện.
Địa chỉ CS1: Số 10 ngõ 68/39 đường Cầu Giấy, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội.
Địa chỉ CS2: Thửa đất số 30, khu Đồng Riu, đường Vạn Xuân, thôn Cựu Quán, xã Đức Thượng, huyện Hoài Đức, Hà Nội
Thuốc Savipamol 250 giá bao nhiêu
Thuốc Savipamol 250 có giá bán trên thị trường hiện nay là: 16.300đ/ hộp. Mức giá trên có thể bao gồm cả cước phí vận chuyển tới tận tay người tiêu dùng.
Tùy theo từng đơn vị phân phối mà giá bán có thể sẽ bị chênh lệch nhau, tuy nhiên mức chênh lệch cũng không đáng kể.
Giấy phép xác nhận từ Bộ Y Tế
Số đăng ký lưu hành: VD-29128-18
Đơn vị sản xuất và thương mại
Công ty cổ phần dược phẩm SaVi
Địa chỉ: Lô Z.01-02-03a KCN trong KCX Tân Thuận, phường Tân Thuận Đông, quận 7, Tp. HCM Việt Nam
Phan Đức Thanh DuyĐã mua tại nhathuocthanthien.com.vn
Được xếp hạng 5 5 sao
Giao hàng nhanh, test mã vạch thì ra. Chưa uống nên chưa biết có tdung hay kh nhma cho 5 sao nhaa ❤️❤️ giá ổn hơn rất nhiều so vs các nhà thuốc khácc 😩❤️😉😉❤️😉😉😉 nên mua nhé
Sản phẩm này chỉ được sử dụng khi có chỉ định của Bác sĩ. Thông tin mô tả tại đây chỉ có tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là Dược sĩ, Bác sĩ & nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm.
Hà Đình Đức Huy Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn
Đã nhận đc , nhìn ok , chất lượng thì dùng đã mói biét
Trần Diễm Tú Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn
Sản phẩm tốt , mình đã mua rất nhiều lần, hi vọng hàng của nhà thuốc chuẩn để tiếp tục ủng hộ
Phan Đức Thanh Duy Đã mua tại nhathuocthanthien.com.vn
Giao hàng nhanh, test mã vạch thì ra. Chưa uống nên chưa biết có tdung hay kh nhma cho 5 sao nhaa ❤️❤️ giá ổn hơn rất nhiều so vs các nhà thuốc khácc 😩❤️😉😉❤️😉😉😉 nên mua nhé